me mua 8kg gao het 92 000 dong hoi co duong mua 5 kg gao cung loai do thi het bao nhieu tien
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Mỗi kg hết số tiền là :
55 000 : 5 = 11 000 ( đồng )
9 kg hết số tiền là :
11 000 x 9 = 99 000 ( đồng )
Đáp số : 99 000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
a,Mỗi kg gạo hết số tiền là:
18000:2=9000(đồng)
Mua 5 kg gạo hết số tiền là:
9000x5=45000(đồng)
10 kg gạo hết số tiền là:
9000x10=90000(dồng)
vậy có 1000000 đồng thì có thể mua 10kg gạo và còn thừa 910000 đồng nhé
1kg hết số tiền là :
18000:3=6000(đồng)
a) Mua 5 kg hết số tiền là:
6000x5=30000(đồng)
b) có đủ và thừa 40000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Bài 9:
Giá tiền mỗi kg gạo:
96 000 : 8 = 12 000 (đồng)
Số tiền bác Bình dùng mua gạo:
96 000 + 12 000 x 4= 144 000 (đồng)
Đáp số: 144 000 đồng
Bài 10:
8 giờ gấp 4 giờ số lần là:
8:4=2(lần)
Trong 4 giờ, đội công nhân đó làm được số sản phẩm là:
200:2=100(sản phẩm)
Đáp số: 100 sản phẩm
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
mua 32 kg gạo hết số tiền là
192000 : 12 * 32 = 512000 kg gạo
đáp số 512000 kg gạo
Bài giải
1 kg gạo hết số tiền là:
192 000 : 12 = 16000 ( đồng )
32 kg gạo hết số tiền là :
16000 x 32 = 512000 ( đồng )
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Mua 1 kg gạo phải trả số tiền là : 390 000 : 6 = 65 000 ( đồng )
Mua 8,5 kg cùng loại phải trả số tiền là : 65 000 x 8,5 = 552 500 ( đồng )
Mua 8,5 kg cùng loại phải tả nhiều hơn số tiền là : 552 500 - 390 000 = 162 500 ( đồng )
Đáp số : 162 500 đồng
Tick mình nhé mọi người . Thanks
Ai li ke thêm cho mình 2 cái nữa nào ,, mình **** trả lại 3 cái
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Bà Hồng đem số tiền là:
15000 x 10 = 150000 (đồng)
Mua 1 kg gạo nếp cần:
150000 : 8 = 18750 (đồng)
Gía tiền 1kg gạo nếp đắt hơn 1kg gạo tẻ là:
18750 - 15000 = 3750 (đồng)
Số tiền mua 1 kg gạo nếp là:
(15000 x 10) : 8 = 18750 (đồng)
Giá tiền 1 kg gạo nếp đắt hơn 1 kg gạo tẻ là:
18750 - 15000 = 3750 (đồng)
Đáp số: 3750 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Giá tiền mỗi ki-lô-gam gạo nếp là:
\(10800\div1,5=7200\)(đồng)
Giá tiền mỗi ki-lô-gam gạo tẻ là:
\(7200\times\frac{2}{3}=4800\)(đồng)
Người đó mua số ki-lô-gam gạo tẻ là:
\(1,5\times1,5=2,25\left(kg\right)\)
Người đó mua hết số tiền gạo tẻ là:
\(4800\times2,25=10800\)(đồng)
Người đó mua gạo hết tất cả số tiền là:
\(10800+10800=21600\)(đồng)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
số tiền bác lan mua là:
25x5600=140000(đồng)
số tiền bác hà mua là:
25x600=15000(đồng)
Đ/S:bác lan: 140000đồng
bác hà : 15000 đồng
Bác Lan mua số tiền là:
25x5600=140000*đồng*
Bác Hà mua số tiền là:
25x600=15000*đồng*
Đáp số:bác hà.15000
bác lan140000
Do mk ko vt đc dấu ngoặc nên mk viết thành dấu sao Sorry bạn nha
Mẹ mua 1 kg gạo như thế thì hết số tiền là :
92 000 : 8 = 11 500 ( đồng )
Mua 5 kg gạo cùng loại như thế thì hết số tiền là :
11 500 x 5 = 57 500 ( đồng )
Đáp số : 57 500 đồng
dễ