Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Khối lượng thịt bò bán là:
3/2kg=1,5kg
Khối lượng rừng bán là:
5 lạng=1/2kg


đổi: 5kg 450g=5450g ; 2kg 235g=2235g
bình mua được số gam thịt bò là:
5450-2235=3215 (g)
đ/s: /\

Mua 1 kg thịt hết số tiền là :
66 000 : 2 = 33 000 ( đồng )
Mua 3 kg thịt hết số tiền là :
33 000 x 3 = 99 000 ( đồng )
Mua 2 kg gạo hết số tiền là :
102 000 - 99 000 = 3 000 ( đồng )
Giá tiền của 1 kg gạo là :
3 000 : 2 = 1 500 ( đồng )
Đáp số : 1 kg gạo : 1 500 đồng
1 kg thịt : 33 000 đồng
Mua 1 kg thịt hết số tiền là :
66 000 : 2 = 33 000 ( đồng )
Mua 3 kg thịt hết số tiền là :
33 000 x 3 = 99 000 ( đồng )
Mua 2 kg gạo hết số tiền là :
102 000 - 99 000 = 3 000 ( đồng )
Giá tiền của 1 kg gạo là :
3 000 : 2 = 1 500 ( đồng )
Đáp số : 1 kg gạo : 1 500 đồng
1 kg thịt : 33 000 đồng
7,9 kg