Hôm nay mẹ đi chợ mua: 5 lạng thịt bò, 400g thịt lợn, 5 cân...">
K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Khối lượng bò và lợn là:

1,5+0,7=2,2(kg)

27 tháng 3 2023

khối lượng bò và lợn là:

1 , 5 + 0 ,  7 = 2 , 2 (kg)

5 tháng 8 2021
Số thịt gà: 6-4,6=1,4. Số thị lợn: 6-3,2=2,8 Số thị bò: 6-1,4+2,8=1,8 Nhé
5 tháng 8 2021

số thịt gà 1,4kg thịt lợn là 2,8kg thịt bò 1,8 kg

Khối lượng thịt bò bán là:

3/2kg=1,5kg

Khối lượng rừng bán là:

5 lạng=1/2kg

5 tháng 4 2023

Đổi 1,2kg=1200g; 8 lạng = 800g

Mẹ mua tổng số xương và thịt có số gam là:

1200+800=2000(g)

Đáp số : 2000g

5 tháng 5 2021
Phân số chỉ số tiền còn lại là 1-3/5=2/5(tổng số tiền ) Phân số chỉ tiền mua Đậu là 2/5*1/2=1/5 (tst) Phân số chỉ 5000 đồng là 1-3/5-1/5=1/5(tst) Mẹ đã mang số tiền là 5000:1/5+5000=30000
22 tháng 4 2017

Đáp án D

29 tháng 10 2021

d

 

20 tháng 11 2021

đổi:  5kg 450g=5450g ;  2kg 235g=2235g

bình mua được số gam thịt bò là:

               5450-2235=3215 (g)

                         đ/s:      /\

21 tháng 7 2016

Mua 1 kg thịt hết số tiền là :

66 000 : 2 = 33 000 ( đồng )

Mua 3 kg thịt hết số tiền là :

33 000 x 3 = 99 000 ( đồng )

Mua 2 kg gạo hết số tiền là :

102 000 - 99 000 = 3 000 ( đồng )

Giá tiền của 1 kg gạo là :

3 000 : 2 = 1 500 ( đồng )

   Đáp số : 1 kg gạo : 1 500 đồng

                1 kg thịt : 33 000 đồng

21 tháng 7 2016

Mua 1 kg thịt hết số tiền là :

66 000 : 2 = 33 000 ( đồng )

Mua 3 kg thịt hết số tiền là :

33 000 x 3 = 99 000 ( đồng )

Mua 2 kg gạo hết số tiền là :

102 000 - 99 000 = 3 000 ( đồng )

Giá tiền của 1 kg gạo là :

3 000 : 2 = 1 500 ( đồng )

   Đáp số : 1 kg gạo : 1 500 đồng

                1 kg thịt : 33 000 đồng