Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

HD: Tỉ số phần trăm học sinh tham gia học tự chọn môn Toán là:
100% – (32,5% + 30%) = 37,5%
Vì số học sinh tham gia học tự chọn môn Toán là 90 bạn, nên tổng số học sinh của khối lớp 5 là:
90 : 37,5 x 100 = 240 (học sinh)
Số học sinh tham gia học tự chọn môn Tiếng Anh là:
240 x 32,5 : 100 = 78 (học sinh)
Số học sinh tham gia học tự chọn môn Tiếng Việt là:
240 x 30 : 100 = 72 (học sinh)
(hoặc 240 – 90 – 78 = 72 (học sinh).

Số học sinh tham gia môn Tiếng Anh chiếm:
100%-37,5%-30%=32,5%
Tổng số học sinh là 78:32,5%=240 bạn
Môn Toán có 240*37,5%=90 bạn
Môn Tiếng Việt có 240-90-78=72 bạn

Số học sinh tham gia câu lạc bộ Thể thao chiếm số phần trăm cả lớp là:
100% - 25% - 50% = 25% ( số học sinh cả lớp )
Số học sinh tham gia câu lạc bộ Tiếng Anh và Thể thao chiếm số phần trăm cả lớp là:
50% + 25% = 75% ( số học sinh cả lớp )
Số học sinh tham gia câu lạc bộ Thể thao là:
36 : 100 × 25 = 9 ( học sinh )
Đáp số: Số học sinh tham gia câu lạc bộ Tiếng Anh và Thể thao chiếm 75%
Câu lạc bộ Thể thao có 9 bạn tham gia

Ta có biểu đồ Venn sau:
Trung Anh Nga 10 30-10=20 25-10=15 20-10=10 60 80-10-20-10=40 90-10-15-10=55
Từ sơ đồ trên, Tổng số học sinh tham gia dạ hội là: 60 + 15 + 55 + 10 + 10 + 20 + 40 = 210 (bạn)
ĐS:...

% số hs tham gia của toán là: 100-32,5-30=37,5%
Số hs tham gia TV là:90/37,5 x30=72(hs)
Số hs tham gia TA là:90/37,5 x32,5=78(hs)
Mk lm vội nên trình bày ko đc đẹp,thông cảm nha'
Số h/s chỉ tham gia môn Tiếng Anh :
30 - 12 = 18 (h/s)
Số h/s chỉ tham gia môn Tiếng Pháp :
25 - 12 = 13 (h/s)
Số h/s không tham gia môn nào :
45 - 13 - 18 = 14 (h/s)
Đ/s : 14 h/s