Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Tuần thứ hai nhà hàng đó dùng hết:
166,95-30,1=136,85(lít)
Cả hai tuần nhà hàng đó dùng hết:
166,95+136,85=303,8(lít)
Trung bình mỗi ngày trong hai tuần đó, nhà hàng dùng hết:
303,8:14=21,7(lít)

Khối lượng gạo cửa hàng đã nhập về là:
\(5,5\times100=550\left(\operatorname{kg}\right)\)
Khối lượng đậu cửa hàng đã nhập về là:
\(11,5\times100=1150\left(\operatorname{kg}\right)\)
Tổng khối lượng gạo và đậu cửa hàng đã nhập về là:
1150+550=1700(kg)
Khối lượng gạo cửa hàng đã nhập về là:
\(5 , 5 \times 100 = 550 \left(\right. kg \left.\right)\)
Khối lượng đậu cửa hàng đã nhập về là:
\(11 , 5 \times 100 = 1150 \left(\right. kg \left.\right)\)
Tổng khối lượng gạo và đậu cửa hàng đã nhập về là:
1150+550=1700(kg)
tick nha

Bây giờ ta giả sử giá của 1 cái ghế tăng thêm 170.000 đồng
Khi đó giá 1 cái bàn bằng giá 1 cái ghế
Khi đó tổng số tiền phải trả là:
3.010.000 + 170.000x7 = 4.200.000 (đồng)
Do đó:
Giá một cái bàn là:
4.200.000 : (5 + 7) = 350.000 (đồng)
Giá một cái ghế là:
350.000 - 170.000 = 180.000 (đồng)
Vậy số tiền để mua 1 cái bàn và 2 cái ghế là:
350.000 x 1 + 180.000 x 2 = 710.000 (đồng)
Đáp số: 710.000 (đồng)
Mua 1 yến gạo cần trả số tiền là: 1 040 000 : 8 = 130 000 (đồng)
Mua 4,7 yến gạo như thế cần trả số tiền là:
130 000 \(\times\) 4,7 = 611 000 (đồng)
Mua 4,7 yến gạo như thế trả ít hơn so với mua 8 yến gạo cùng loại số tiền là:
1 040 000 - 611 000 = 429 000 (đồng)
Đáp số: 429 000 đồng
Mua 1 yến gạo cần trả số tiền là: 1 040 000 : 8 = 130 000 (đồng)
Mua 4,7 yến gạo như thế cần trả số tiền là:
130 000 ×× 4,7 = 611 000 (đồng)
Mua 4,7 yến gạo như thế trả ít hơn so với mua 8 yến gạo cùng loại số tiền là:
1 040 000 - 611 000 = 429 000 (đồng)
Đáp số: 429 000 đồng