Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Bg
1) Gọi các số có ba chữ số đó là abc (abc là số tự nhiên, a khác 0)
Xét chữ số (cs) a:
a có 3 lựa chọn
Xét cs b:
b có 2 lựa chọn (vì b khác a)
Xét cs c:
c có 1 lựa chọn
Số có 3 chữ số khác nhau được lập từ các chữ số 1, 2, 3 là: 3 x 2 x 1 = 6 số
Vậy...
2/ Bg
Vì có 4 món thêm và Giang muốn gọi 2 món thêm khác nhau nên có số lựa chọn kết hợp là:
4 x (4 - 1) : 2 = 6 (lựa chọn)
Đáp số: 6 lựa chọn
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Gọi x là học sinh của lớp 5a
ta có số tiền mà lớp 5a trích ra để mua pizza là
\(30.000\times x+160.000=40.000\times\left(x-4\right)\)
\(\Leftrightarrow10.000\times x=320.000\Leftrightarrow x=32\)
Vậy số học sinh lớp 5a là 32 bạn
số tiền lớp 5a bỏ ra mua pizza là : \(40.000\times32=1.280.000\text{ vnđ}\)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Theo bài: 5 chiếc bánh ngọt có giá bằng 2 chiếc bánh pizza.
\(\Rightarrow\)15 chiếc bánh ngọt bằng 6 chiếc bánh pizza.
Minh mua 4 chiếc bánh ngọt và 3 chiếc pizza hết 1104 nghìn đồng.
\(\Rightarrow\)Minh mua 8 chiếc bánh ngọt và 6 chiếc bánh pizza hết \(1104\cdot2=2208\) nghìn đồng.
Gía 6 chiếc pizza bằng giá của số chiếc bánh ngọt là:
\(5\cdot6:2=15\left(bánh\right)\)
Tổng số bánh ngọt Minh mua với giá 2208 nghìn đồng là:
\(8+15=23\left(chiếc\right)\)
Giá tiền một chiếc bánh ngọt: \(2208:23=96\) (nghìn đồng)
Gía triền một chiếc pizza: 96*5:2=240 (nghìn đồng)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Gọi số tiền quỹ lớp là x (nghìn đồng), số học sinh là y.
Theo bài ra ta có: \(x=30y+160=40\left(y-4\right)\).
từ đó \(30y+160=40y-160\) nên y = 32.
Suy ra x = 1120.
Vậy số tiền trích quỹ là 1120000 đồng, số bạn hs là 32 bạn.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
1 giờ vịt Donald ăn được :
2 x ( 60 : 3 ) = 40 ( cái )
1 giờ vịt Goofly ăn được :
3 x ( 60 : 2 ) = 90 ( cái )
1 giờ cả 2 ăn dc :
40 + 90 = 130 ( cái bánh pizza )
vịt Đô ăn đc số bánh pizza trong 1 phút là 2:3=2/3
vịt Gô ....................................................... 3:2=3/2
1 phút 2 vịt ăn đc số bánh là 3/2+2/3=13/6
1 giờ 2 vịt ăn đc số bánh là 60.13/6=130
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Giá tiền mua 1 chiếc bánh trong chương trình khuyến mãi là:
\(190000\times\left(1-30\%\right)=133000\)(đồng)
Giá tiền khi mua chiếc bánh thứ hai trong chương trình khuyến mãi là:
\(133000\times\left(1-5\%\right)=126350\)(đồng)
Giá tiền khi mua 2 chiếc bánh pizza là:
\(133000+126350=259350\)(đồng)
Suy ra: Nếu mẹ cho em 260 000 đồng thì em có thể mua được 2 chiếc bánh pizza.
Giá của chiếc bánh thứ nhất sẽ là 190,000 đồng - (30% x 190,000 đồng) = 133,000 đồng.
Giá của chiếc bánh thứ hai sẽ là 133,000 đồng - (5% x 133,000 đồng) = 126,350 đồng.
Tổng giá của 2 chiếc bánh là 133,000 đồng + 126,350 đồng = 259,350 đồng.
Vậy, nếu mẹ cho em 260,000 đồng, em có thể mua được 2 chiếc bánh pizza với số tiền đó.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
ếu mua 1 cái tì số tiền phải trả là:
190000−190000×30%=133000(đồng)190000-190000×30%=133000(đồ��)
nếu mua cái thứ 2 thì số tiền phải trả là:
`190 000 - 190 000 × (30%+5%)=123 500 (đồng)
tổng số tiền phải trả là:
133000+123500=256500đồng133000+123500=256500đồ��
vì mẹ cho 260k260� nên vã còn dư
tick cho mình nha thankscác bn ơi giúp mik với mik đang cần gấp ai nhanh mik tick cho nha
Giang có 6 lựa chọn : ô liu + giăm bông ; giăm bông + nấm ; nấm + xúc xích ; xúc xích + ô liu ; ô liu + nấm ; giăm bông + xúc xích ^_^. Nếu đúng thì bấm đúng giùm mình nhé