Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
một cửa hàng ngày đầu bán đc 999999 khẩu súng và 100000 quả mìn cho IS,ngày 2 bán đc 200 cái xì gà cho bọn nghiện và ngày thứ 3
cửa hàng bán đc 99,9% số ma túy tổng hợp trên toàn thế giới.Hỏi có bạn nào chơi gunny thì kết bạn với mình đừng viết nội quy nha
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Mua 1 hộp bánh hết số tiền là :
\(140000\div7=20000\) ( đồng )
Mua 21 hộp như thế hết số tiền là :
\(20000\times21=420000\)( đồng )
Đáp số : \(420000\)đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Giá của mỗi hộp bánh là:
350000 : 7 = 50000 (đồng)
Giá của 4 hộp bánh là:
50000 x 4 = 200000 (đồng)
Số tiền 4 hộp bánh trả ít hơn là:
350000 - 200000 = 150000 (đồng)
Đáp số: 150000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Mua một hộp sữa hết:
14000:4=3500(đồng)
Mua 20 hộp sữa hết:
3500 x 20=70000(đồng)
Đ/s:70 000 đồng
1 hộp có giá tiền là:
14000:4=3500(đồng)
20 hộp có giá tiền là:
3500*20=70000(đồng)
đáp số:...
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
: Mua 1 hộp đồ dùng học toán hết: 180 000 : 12 = 15 000 (đồng) Mua 36 hộp đồ dùng học toán hết: 15 000 x 36 = 540 000 (đồng) Cách 2: 36 hộp so với 12 hộp thì gấp: 36: 12 = 3 (lần) Mua 36 đồ dùng học toán hết: 180 000 x 3 = 540 000 (đồng) - -
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
mua 1 hộp đồ dùng hết là.
180000: 2= 90000 đồng
mua 36 hộp hết là
36*90000=3240000 đồng
đs:3240000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
36 gấp 12 số lần là :
36 : 12 = 3 (lần)
Mua 36 hộp đồ dùng Toán thì hết số tiền là :
180 000 x 3 = 540 000 (đồng)
36 gấp 12 số lần là :
36: 12= 3 [lần]
Mua 36 hộp đồ dùng toán thì hết số tiền là :
180 000 x 3 = 540 000 [đồng ]
Đáp số : 540 000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Bài này có 3 cách giải:
Cách 1:
Mua 1 hộp đồ dùng học toán hết:
180 000 : 12 = 15 000 (đồng)
Mua 36 hộp đồ dùng học toán hết:
15 000 x 36 = 540 000 (đồng)
Cách 2:
36 hộp so với 12 hộp thì gấp:
36: 12 = 3 (lần)
Mua 36 đồ dùng học toán hết:
180 000 x 3 = 540 000 (đồng)
Cách 3:
Mua 36 đồ dùng học toán hết: = 540 000 (đồng)
Bài này có 3 cách giải:
Cách 1:
Mua 1 hộp đồ dùng học toán hết:
180 000 : 12 = 15 000 (đồng)
Mua 36 hộp đồ dùng học toán hết:
15 000 x 36 = 540 000 (đồng)
Cách 2:
36 hộp so với 12 hộp thì gấp:
36: 12 = 3 (lần)
Mua 36 đồ dùng học toán hết:
180 000 x 3 = 540 000 (đồng)
Cách 3:
Mua 36 đồ dùng học toán hết: : = 540 000 (đồng)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Cách 1:
Mua 1 hộp đồ dùng học toán hết số tiền là:
180 000:12= 15 000(đồng)
Mua 36 hộp đồ dùng học toán hết số tiền là:
15 000x36=540 000(đồng)
Đáp số: 540 000 đồng
Cách 2:
36 gấp 12 số lần là:
36:12=3(lần)
Mua 36 hộp đồ dùng học toán hết số tiền là:
180 000x3=540 000(đồng)
Đáp số: 540 000 đồng
36 gấp 12 s lần là :
36 : 12 = 3 lần
mua 36 hộp đồ dùng học toán Toán thì hết s tiền là :
180 000 x 3 = 540 000 đồng
đ/s :
308 000 đông nhé
TL:
Mua một hộp banhs Chocopie hết số tiền là :
220 000 : 5 = 44 000 ( đồng )
Mua 7 hộp hết số tiền là :
44 000 x 7 = 308 000 đồng