K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

28 tháng 11 2015

=1 loại riệu ngon => vì hợp lại

28 tháng 11 2015

viết sai chính tả mà cx đòi hỏ

29 tháng 10 2023

Số tiền mẹ mua gạo thường:

20 × 12000 = 240000 (đồng)

Giá mỗi kg gạo ngon:

12000 + 4000 = 16000 (đồng)

Số kg gạo ngon mẹ có thể mua:

240000 : 16000 = 15 (kg)

Mẹ có số tiền là:
  20 x 12000 = 240000(đồng)
1 ki-lo-gam gạo ngon có số tiền là:
  12000 + 4000 = 16000(đồng)
Với sô tiền đó mẹ mua được số  ki-lo-gam gạo ngon là:
  240000 : 16000 = 15(kg)
       Đ/S: 15 kg gạo ngon.

26 tháng 8 2021

10 kg giá 

20 000 x 10 = 200 000 ( đồng ) 

Số tờ tiền 50 000 phải đưa 

200 000 : 50 000 = 4 ( tờ ) 

26 tháng 8 2021

Đáp án:

 4 tờ

Giải thích các bước giải:

 Số tiền mẹ cần để mua gạo là: 10.20000=200000(đồng)

Số tờ tiền 50000 đồng mẹ cần đưa cô bán hàng là: 200000:50000=4 (tờ)

29 tháng 1 2016

Giả sử cả 17 quả đều là Cam

Từ 17 quả Cam ta chia đc thành : 

         17x10=170 miếng

Số cam hơn số miếng đầu bài cho là

         170-100=70 miếng

Mỗi quả cam bổ ra, hơn mỗi quả quýt bổ ra là:

          10-3=7 miếng

Vậy số quả quýt sẽ là

           70:7=10 quả

Số quả cam là :

           17-10=7 quả

29 tháng 1 2016

Bạn nào có kết quả như Nguyễn Huy Hùng

7 tháng 3 2017

Đ/A : 10 quả quýt 7 quả cam nha bạn hoặc kết bạn với mik nha

7 tháng 3 2017

10 cam 7 quýt nhé

20 tháng 11 2015

10 quả quýt

7 quả cam

20 tháng 11 2015

chtt nha TRẦN VIỆT DŨNG

5 tháng 3 2016

có 7 quả cam và 10 quả quýt

nhé bạn đề hay đó

5 tháng 3 2016

có 7 quả cam và 10 quả quýt nhé bạn