
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Số tiền mẹ mua gạo thường:
20 × 12000 = 240000 (đồng)
Giá mỗi kg gạo ngon:
12000 + 4000 = 16000 (đồng)
Số kg gạo ngon mẹ có thể mua:
240000 : 16000 = 15 (kg)

Mẹ có số tiền là:
20 x 12000 = 240000(đồng)
1 ki-lo-gam gạo ngon có số tiền là:
12000 + 4000 = 16000(đồng)
Với sô tiền đó mẹ mua được số ki-lo-gam gạo ngon là:
240000 : 16000 = 15(kg)
Đ/S: 15 kg gạo ngon.

10 kg giá
20 000 x 10 = 200 000 ( đồng )
Số tờ tiền 50 000 phải đưa
200 000 : 50 000 = 4 ( tờ )
Đáp án:
4 tờ
Giải thích các bước giải:
Số tiền mẹ cần để mua gạo là: 10.20000=200000(đồng)
Số tờ tiền 50000 đồng mẹ cần đưa cô bán hàng là: 200000:50000=4 (tờ)

Giả sử cả 17 quả đều là Cam
Từ 17 quả Cam ta chia đc thành :
17x10=170 miếng
Số cam hơn số miếng đầu bài cho là
170-100=70 miếng
Mỗi quả cam bổ ra, hơn mỗi quả quýt bổ ra là:
10-3=7 miếng
Vậy số quả quýt sẽ là
70:7=10 quả
Số quả cam là :
17-10=7 quả

Đ/A : 10 quả quýt 7 quả cam nha bạn hoặc kết bạn với mik nha
=1 loại riệu ngon => vì hợp lại
viết sai chính tả mà cx đòi hỏ