Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
a, Số tiền mua gạo nhiều hơn số tiền mua khoai
b, Số tiền mua khoai:
11 x 18 000 = 198 000 (đồng)
Số tiền mua gạo:
25 x 11 000 = 275 000 (đồng)
Bác Khánh mua khoai và gạo hết tất cả số tiền là:
198 000 + 275 000 = 473 000 (đồng)
Đáp số: 473 000 đồng
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền mẹ mua thịt là:
90 000x2/3=60 000 (đồng)
Số tiền mẹ mua rau là:
90 000x1/9=10 000 (đồng)
4/3 kg cam hết số tiền là:
90 000-(60 000+10 000)=20 000 (đồng)
Giá tiền của 1 kg cam là:
20 000:4/3=15 000 (đồng)
Đáp số: 15 000 đồng.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
sô tiến mua thịt là : 90000: 3x2=60000đ
sô tiền mua rau là : 90000:9x1=10000đ
sô tiền mẹ còn là: 90000-60000-10000= 20000đ
mỗi cân cam có số tiền là: 20000; (4/3)= 15000đ
cho anh xin k nha
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền mẹ mua thịt là :
\(90000\times\frac{2}{3}=60000\)( đồng )
Số tiền mẹ mua rau là :
\(90000\times\frac{1}{9}=10000\)( đồng )
Số tiền mẹ còn :
\(90000-60000-10000=20000\)( đồng )
Số tiền mẹ mua 1 kg cam là :
\(20000:\frac{4}{3}=15000\)( đồng )
Đáp số :................
~ Hok tốt ~
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
số tiền mua táo của mẹ nhiều hơn số tiền mẹ mua cam là bnh:)?
Hướng dẫn giải:
Trả lời: Số tiền mẹ mua táo là: 3 x 32 000 = 96 000 (đồng)
Số tiền mẹ mua nho là: 2 x 47 000 = 94 000 (đồng)
96 000 > 94 000 nên số tiền mẹ mua táo nhiều hơn.