Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Biết giá mỗi kg cam, xoài là chẵn nghìn đòng nên số kg cam, xoài là ƯC lớn hơn 1 của 12, 25
Ư(12) = {1;2;3;4;12}
Ư(15) = {1;3;5;15}
ƯC(12,15) = {1;3}. Vậy ƯC lớn hơn 1 của 12 , 15 là 3
Vậy mẹ Mai đã mua 3 kg cam và 3 kg xoài
Giá tiền 1 kg cam , xoài lần lượt là 4000đ (12000 : 3), 500đ (15000 : 3)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
\(\dfrac{3}{5}\) số ổi là:
\(10\times\dfrac{3}{5}=6\left(kg\right)\)
\(\dfrac{7}{10}\) số cam là:
\(20\times\dfrac{7}{10}=14\left(kg\right)\)
Bác nông dân bán được số tiền là:
\(10000\times6+25000\times14=410000\left(đồng\right)\)
\(\dfrac{3}{5}\) số ổi là : \(10\times\dfrac{3}{5}=6\left(kg\right)\)
\(\dfrac{7}{10}\) số cam là : \(20\times\dfrac{7}{10}=14\left(kg\right)\)
Gía tiền 6kg ổi là : \(6\times10000=60000\left(đồng\right)\)
Gía tiền 14kg cam là : \(14\times25000=350000\left(đồng\right)\)
Bác bán được số tiền là : \(60000+350000=410000\left(đồng\right)\)