Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

1/49 ngày gấp 7 ngáy số lần :
49 : 7 = 7 ( lần )
Số cây trồng được trong 49 ngày :
123 x 7 = 861 ( cây )
ĐS : 861 cây.
c1: 49 ngày gấp 7 ngày số lần là:
49 : 7 = 7 ( lần)
vậy cứ 49 ngày thì nhà trường trồng được số cây là:
123 x 7 = 861 ( cây )
đáp số: 861 cây
c2 : 3kg thì có số % đường là:
3 x 24% = 72 %
Đáp số: 72 %

Bài giải
1 kg đậu đen thì có số phần trăm đường là :
48 : 2 = 24 % đường
5 kg đậu đen thì có số phần trăm đường là :
24 x 5 = 120 % đường
Đáp số : 120 % đường

Mãi ko thấy ai trả lời nên anh trả lời vậy
Chu vi thửa ruộng đó là : 98 (m)
Nửa chu vi thửa ruộng đó là :
98 : 2 = 49 (m)
Chiều rộng là :
(49 - 16) : 2 = 16,5 (m)
Chiều dài là :
49 + 16,5 = 65,5 (m)
Diện tích thửa ruộng đó là :
16,5 x 65,5 = 1080,75(m)
Số dưa thu hoạch được là :
200 x 1080,75 : 1 = 216150 (kg)
Đáp số : 216150 kg
Số chẵn lớn nhất có 2 chữ số là : 98 => Chu vi của thửa ruộng đó là 98m
Nửa chu vi của thửa ruộng đó là:
98 : 2 = 49 (m)
Chiều dài : |-------------------------------------------| Chiều rộng : |-------------------| 16m 49m
Chiều dài của thửa ruộng là:
(49 + 16) : 2 = 32,5 (m)
Chiều rộng của thửa ruộng là:
49 - 32,5 = 16,5 (m)
Diện tích của thửa ruộng hình chữ nhật đó là:
32,5 x 16,5 = 536,25 (m2)
Số dưa thu hoạch được trên thửa ruộng đó là:
536,25 : 1 x 200 = 107250 (kg) = 1072,5 (tạ)
Đáp số: 1072,5 tạ dưa

Ta có thể nhận biết rằng bài toán này là tính diện tích toàn phần của hình lập phương.
Diện tích toàn phần hộp sắt hình lập phương là :
\(6\times7^2=294\left(m^2\right)\)
\(294m^2=29400dm^2\)
Si61 tiền làm hết cái hộp đó là:
\(29400\times5000=147000000\left(đ\right)\)
Vậy .......

Tổng số tiền mua 12 kg gạo thơm là:
\(3600\times12=43200\) (đồng)
Số kg gạo thường mua đc voiws giá 1800 đồng là:
\(43200\div1800=24\) (kg)
Mua 12 kg gạo hết số tiền là:3600*12 =43200.nếu mua gạo thường thì được số kg gạo là:43200:1800=24 kg gạo

giá tiền 1 kg đường năm nay so với năm ngoái tăng lên số phần trăm là
10500 : 7200 = 1,4583 = 145,83%
số tiền năm ngoái mua 35kg là
7200x35 =252000( Đồng )
với số tiền mua dc 35kg đường năm ngoái thì năm nay mua đc số kg đường là
252000 : 10500 = 24 ( kg )
đ/s : 24 kg

Giá tiền 1kg đường năm nay so với năm trước tăng số phần trăm là :
16000 : 14400 = 1,1111 = 111,11%
Số tiền năm nay mua được số kg đường là :
( 14400 x 35 ) : 16000 = 31,5 kg
Đáp số : 111,11% ; 31,5kg đường
1 kg điện có số % đồng là:
35% : 2 = 17,5 %
5 kg điện có số % đồng là:
17,5% x 5 = 87,5 %
7 kg điện có số % đồng là:
17,5% x 7 = 122,5 %
8 kg điện có số % đồng là:
17,5 % x 8 = 140 %
Đáp số: 5kg: 87,5 %
7 kg: 122,5 %
8 kg: 140 %
1 kg điện được số phần trăm là :
35 : 2 = 17,5 %
5 kg điện được số phần trăm là :
17,5 x 5 = 87,5 %
7 kg điện được số phần trăm là :
17,5 x 7 = 122,5 %
8 kg điện được số tiền là :
17,5 x 8 = 140 %
đáp số : 87,5 %
122,5 %
140 %