k viet đuoc
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.



Nội qui tham gia "Giúp tôi giải toán"
1. Không đưa câu hỏi linh tinh lên diễn đàn, chỉ đưa các bài mà mình không giải được hoặc các câu hỏi hay lên diễn đàn;
2. Không trả lời linh tinh, không phù hợp với nội dung câu hỏi trên diễn đàn.
3. Không "Đúng" vào các câu trả lời linh tinh nhằm gian lận điểm hỏi đáp.
Các bạn vi phạm 3 điều trên sẽ bị giáo viên của Online Math trừ hết điểm hỏi đáp, có thể bị khóa tài khoản hoặc bị cấm vĩnh viễn không đăng nhập vào trang web.

Giải
Giá thịt cũ mỗi kg thịt là :
300000 : 5 = 60000 ( đồng )
Giá thịt bây giờ mỗi kg thịt là :
60000 + 40000 = 100000 ( đồng )
Vậy với 300000 đồng như thế thì mua được số kg thịt là :
300000 : 100000 = 3 ( kg thịt )
Đáp số : 3kg thịt
Mua 1kg thịt hết số tiền là :
300:5=60(k)
Bây giờ với 300 k có thể mua được số kg thịt là :
300:(60+40)=3(kg)
Đáp số :3 kg
Tích cho mik nha!^^^^

Tổng hai lớp 4A và 4B trồng được số cây là:
\(43\times2=86\)(cây)
Lớp 4B trồng được số cây là:
\(86-42=44\)(cây)

Ngày thứ 3 của hàng bán được số tiền là:
7 260 000:2=3 810 000(đồng)
Trung bình mỗi ngày cửa hàng bán được số tiền là:
(3 645 000+7 260 000+3 810 000):3=4 905 000(đồng)
Đáp số:4 905 000 đồng
sao vậy
sao ko viết đc