Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
giá tiền 1 kg gạo tẻ là;
7200:80*100=9000(dong)
ds:9000 dong
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Số tiền thu đc sau khi bán thịt lợn là:
\(120.70=8400\) ( nghìn đồng )
Số tiền thu đc sau khi bán vịt là:
\(180.11=1980\) ( nghìn đồng )
Số tiền thu đc sau khi bán trừng vịt là:
\(3.40=120\) ( nghìn đồng )
Tổng số tiền thu đc sau khi bán là:
\(8400+1980+120=10500\) ( nghìn đồng )
Đ/S:....
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
(Phương pháp rút về đơn vị)
Bác Lan mua 1kg táo hết số tiền là:
120000 : 8 = 15000 (đồng)
Nếu bác mua 15kg táo như vậy thì hết số tiền là:
15000 × 15 = 225000 (đồng)
Đáp số: 225000 đồng.
(Phương pháp dùng tỉ số)
15kg táo gấp 8kg táo số lần là:
15 : 8 = 15 8 (lần)
Nếu bác mua 15kg táo như vậy thì hết số tiền là:
120000 × 15 8 = 225000 (đồng)
Đáp số: 225000 đồng.
Đáp án C
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1vem ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1em ms hok lớp 1
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
1 kg gạo tẻ là 7200 đồng = 80% giá 1 kg gạo nếp => 7200 đồng ứng với 80 %
Giá tiền 1 ki lô gam gạo nếp là :
7200 : 80 x 100 = 9000 ( đồng )
Đáp số : 9000 đồng
Bài này khá dễ nha bạn !