Cho 1 eV = 1,6.10-19J, h = 6,625.10-34 J.s; c = 3.108 m/s. Khi êlectron (êlectron) trong nguyên từ hidrô chuyển từ quỹ đạo dừng có năng lượng –0,85 eV sang quỹ đạo dừng có năng lượng –13,60 eV thì nguyên tử phát ra bức xạ điện từ có bước sóng
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Những câu hỏi liên quan

VT
9 tháng 6 2019
Chọn đáp án A.
Âm sắc của âm là một đặc trưng sinh lí của âm gắn liền với tần số và đồ thị dao động.
Đáp án C
+ Áp dụng tiên đề của Bo về mẫu hidro ta có