Trên quãng đường AB dài 45 km Một xe máy đi với vận tốc 30 km/giờ.Hỏi sau bao lâu xe máy tới nơi
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Tổng vận tốc của 2 xe máy và ô tô là :
45 + 30 = 75 ( km/giờ )
Thời gian ô tô gặp xe máy trên quãng đường AB là :
120 : 75 = 1,6 ( giờ )
Đổi : 1,6 giờ = 1 giờ 36 phút
Đáp số : 1 giờ 36 phút

Tổng vận tốc là:
55+45=100km/h
Thời gian để hai xe gặp nhau là:
120/100=1,2h

a. Thời gian ô tô đi hết quãng đường là:
234 : 52 = 4,5 giờ
b. Cùng thời gian với ô tô, xe máy đi được quãng đường là:
4,5 x 36 = 162 km
Xe máy cách B quãng đường là:
234 - 162 = 72 km

Quãng đường xe đạp đi được trong 2 giờ là :
15x2 = 30 ( km )
Hiệu vận tốc 2 xe là :
40-15 =25 ( km/giờ )
Sau số thời gian xe máy đuổi kịp xe đạp là :
30 : 25 = 1,2 giờ = 1 giờ 12 phút
Đ/s : 1 giờ 12 phút
Thời gian để xe tới nơi là :
45 : 30 = 1,5 giờ
~ Thiên Mã ~
Thời gian xe máy tới nơi :
45 : 30 = 1,5 ( giờ )
Vậy....
#Louis