K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

10 tháng 12 2018

= 0 nha

22 tháng 12 2020

Cần có thêm dữ kiện về nước có trong bình nha

 

27 tháng 12 2022

Nếu giảm 20% giá thì mua quyển vở đó với giá là :

7800 x ( 100 - 20%)  = 6 240 (đồng)

Đáp số. 

13 tháng 8 2015

Só tiền Lan mua là:

7800 x 5 = 39000 (đ)

Số tiền Hà mua là:

7800 x 8 = 62400 (đ)

Hà mua hơn Lan:

62400 - 39000 = 23400 (đ)

Đáp số: 23400

7 tháng 1 2021

hong bt hehe

cột sắt có khối lượng là:7800x0,5=3900

15 tháng 1 2024

ai giúp với

15 tháng 1 2024

Thời gian bạn Lan và Hoa sẽ đi hết 7800km là:

 \(\dfrac{7800}{12}=650giờ\)

13 tháng 12 2017

1 hộp có số bộ tranh dạy khoa học 4 là:

5000 : 250 = 20 ( bộ )

Nếu có 7800 bộ tranh dạy khoa học 4 thì cần số hộp đựng là:

7800 : 20 = 390 ( hộp )

Đ/S: 390 hộp đựng

13 tháng 12 2017

390 hộp đựng

26 tháng 6 2016

Nếu người đó bán hết bao đường đó với giá  7800 đồng thì số tiền lãi thu được là:

24 000 : 5/7 = 33 600 đồng

Phân số chỉ số kg đường lần hai bán là: 1 - 5/7 = 2/7 (bao đường)

Số lãi thu được nếu lần hai bán với giá 7800 đồng là:

33 600 - 24 000 = 9 600 đồng

Số lãi đó nhiều hơn so với số lãi thực tế nhận được là:  9 600 - 6000 = 3600 đồng

Mỗi giá 1 kg đường lần 2 bán ít hơn giá 1kg đường lần 1 là: 7 800 - 7500 = 300 đồng

Số kg đường lần 2 bán là: 3 600 : 300 = 12 kg

Số kg cả bao đường đó là: 12 : 2/7 = 42 kg

ĐS: 42 kg