0.15:7800 ra bao nhiêu
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Nếu giảm 20% giá thì mua quyển vở đó với giá là :
7800 x ( 100 - 20%) = 6 240 (đồng)
Đáp số.
Só tiền Lan mua là:
7800 x 5 = 39000 (đ)
Số tiền Hà mua là:
7800 x 8 = 62400 (đ)
Hà mua hơn Lan:
62400 - 39000 = 23400 (đ)
Đáp số: 23400
Thời gian bạn Lan và Hoa sẽ đi hết 7800km là:
\(\dfrac{7800}{12}=650giờ\)
1 hộp có số bộ tranh dạy khoa học 4 là:
5000 : 250 = 20 ( bộ )
Nếu có 7800 bộ tranh dạy khoa học 4 thì cần số hộp đựng là:
7800 : 20 = 390 ( hộp )
Đ/S: 390 hộp đựng
Nếu người đó bán hết bao đường đó với giá 7800 đồng thì số tiền lãi thu được là:
24 000 : 5/7 = 33 600 đồng
Phân số chỉ số kg đường lần hai bán là: 1 - 5/7 = 2/7 (bao đường)
Số lãi thu được nếu lần hai bán với giá 7800 đồng là:
33 600 - 24 000 = 9 600 đồng
Số lãi đó nhiều hơn so với số lãi thực tế nhận được là: 9 600 - 6000 = 3600 đồng
Mỗi giá 1 kg đường lần 2 bán ít hơn giá 1kg đường lần 1 là: 7 800 - 7500 = 300 đồng
Số kg đường lần 2 bán là: 3 600 : 300 = 12 kg
Số kg cả bao đường đó là: 12 : 2/7 = 42 kg
ĐS: 42 kg
= 0 nha