Trong thí nghiệm giao thao sóng trên mặt nước, hai nguồn kết hợp A và B dao động cùng tần số 16Hz. Tại điểm M cách A,B lần lượt là 23,6cm và 16cm sóng có biên độ cực đại, giữa M và trung trực của AB có 2 dãy cực đại khác. Tốc độ truyền sóng trên mặt nước là bao nhiêu? Mọi người giúp em với ạ, cảm ơn mọi người.
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

PT
0



13 tháng 11 2021
TL :
An có số viên bi là :
25 + 25 = 50 (viên)
Đ/S :
_HT_
13 tháng 11 2021
Giải
An có số viên bi là:
25 + 25 = 50 ( viên )
Đáp số : 50 viên bi
HT
TD
16

12 tháng 11 2021
vật nào sau đây ko phải là nguồn sáng?
a.bóng đèn
b.con đom đóm lập lòe
c.mặt trời
d.cây nến đang cháy
^ HT ^

12 tháng 11 2021
a. R=R1.R2R1+R2=5.105+10=103(Ω)R=R1.R2R1+R2=5.105+10=103(Ω)
b. U=U1=U2=15VU=U1=U2=15V(R1//R2)
{I1=U1:R1=15:5=3AI2=U2:R2=15:10=1,5A{I1=U1:R1=15:5=3AI2=U2:R2=15:10=1,5A
c. ⎧⎪⎨⎪⎩Pm=UmIm=15.(3+1,5)=67,5P1=U1.I1=15.3=45P2=U2.I2=15.1,5=22,5{Pm=UmIm=15.(3+1,5)=67,5P1=U1.I1=15.3=45P2=U2.I2=15.1,5=22,5
k cho mik nha
thanks
Mình cảm ơn nha