Cho m(g) hỗn hợp 2 aminoaxit (phân tử chỉ chứa 1 nhóm - COOH và 1 nhóm - NH2) tác dụng với 100 ml dung dịch HCl 2M được dung dịch X. Để phản ứng vừa hết với các chất trong X cần dùng 200(g) dung dịch NaOH 8,4% được dung dịch Y. Cô cạn Y được 34,37(g) chất rắn khan. Giá trị m là
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

1.better
2.wonderful
3.collecting
4.attract
5.comfortable
6.healthier/careful


N2+3H2to,xt,p⇌2NH3N2+3H2⇌to,xt,p2NH3
Ta thấy : VN2:1>VH2:3VN2:1>VH2:3 nên N2N2 dư
Gọi hiệu suất là a
Suy ra : VH2 pư=11,2a(lít)VH2 pư=11,2a(lít)
VN2 pư=11,2a3VN2 pư=11,2a3
VNH3=2.11,2a3VNH3=2.11,2a3
Ta có :

Vì khí CO2 nặng hơn không khí 1,52 lần nên khí CO2 thường tích tụ trong đáy giếng khơi, trên nền hang sâu.
Vì khí CO2 nặng hơn không khí 1,52 lần nên khí CO2 thường tích tụ trong đáy giếng khơi, trên nền hang sâu.

1.
a, từ sai: kind thay bằng baseball
B, từ sai: play thay bằng: sun flower
c, từ sai: meet, toys thay bằng: cake, noodles
2.
Từ dễ:- Noun: danh từ
Brave: dũng cảm Ornaments: đồ trang trí
Clever: thông minh Smart: thông minh
Actor: diễn viên nam
Mong đc k
1)
a) kind -> football
b) play-> vegetable
c) meet -> spoon
2) NOUN= danh từ
Brave = dũng cảm
ornaments = đồ trang trí
clever = thông minh
actor = diễn viên (nam)
smart = thông minh

\(nCO2=\frac{11}{12+16.2}=0,25mol\)
\(VCO_2=0,25.22,4=5,6l\)
\(nCH_4=\frac{7,84}{22,4}=0,35mol\)
\(mCH_4=0,35.\left(12+1.4\right)=5,6g\)
\(nCO2=\frac{11}{12+16,2}=0,25mol\)
\(VCO_2=0,25.22,4=5,6l\)
\(nCH_4=\frac{7,84}{22,4}=0,35mol\)
\(mCH_4=0,35.\left(12+1,4\right)=5,6g\)

17,83 (anh mình làm, ko phải mình đâu. Nghe anh nói mà chả hiểu cái gì cả T_T)
17,83 gam