một máy đánh ruộng với 2 bánh có khối lượng 1 tấn để máy chạy được trên nền đất ruộng thì áp suất máy tác dụng lên đất là 10000 Pa hỏi diện tích mỗi bánh của máy đánh phải tiếp xúc v ruộng là bao nhiêu
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Giải:
a; Thời gian người đó lên dốc là: 120 : 4 = 30 (s)
Thời gian người đó đi thêm 60 m là: 60 : 5 = 12 (s)
b; Áp dụng công thức: vtb = \(\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}\)
Vận tốc trung bình của người đó trên cả quãng đường là:
\(\dfrac{120+60}{30+12}\) = \(\dfrac{30}{7}\) (m/s)
Kết luận: a; Thời gian người đó lên dốc là: 30 giây
Thời gian người đó đi nốt quãng đường 60m là 12 giây
b; Vận tốc trung bình trên của người đó là: \(\dfrac{30}{7}\)m/s
Giới hạn đo là 50cm.
Độ chia nhỏ nhất là:
\(\dfrac{50}{250}=0.2\) (cm)
a) Thoáng cái, dưới bóng râm của rừng già, thảo quả lan tỏa nơi tầng rừng thấp, vươn ngọn, xòe lá, lấn chiếm không gian.
TN CN VN
b) Câu văn trên là câu đơn.
\(t_1=\dfrac{s_1}{v_1}=\dfrac{15}{30}=0,5\left(h\right)\)
\(t_2=30\left(phút\right)=0,5\left(h\right)\)
\(t_3=10\left(phút\right)=\dfrac{1}{6}\left(h\right)\)
Tốc độ trung bình của xe máy trên cả đoạn đường :
\(v_{tb}=\dfrac{s_1+s_2+s_3}{t_1+t_2+t_3}=\dfrac{15+45.0,5+6}{\dfrac{1}{2}+\dfrac{1}{2}+\dfrac{1}{6}}=\dfrac{43,5}{\dfrac{7}{6}}\sim37,3\left(km/h\right)\)
Giải:
Áp dung công thức tính trọng lượng của một vật:
P = 10m ⇒ m = \(\dfrac{p}{10}\)
Ta có khối lượng của quả nặng là: \(\dfrac{3}{10}\) = 0,3 (kg)
Kết luận: Khối lượng của quả nặng là: 0,3 ki-lô-gam
Giải:
Thời gian ô tô xuất phát trước xe khách là: 10 giờ - 7 giờ = 3 giờ
Khi xe khách xuất phát ô tô cách xe khách là: 30 x 3 = 90 (km/h)
Hai xe gặp nhau sau: 90 : (60 - 30) = 3 (giờ)
Lúc gặp nhau cách A là: 60 x 3 = 180 (km)
Lúc gặp nhau cách B là: 230 - 180 = 50 (km)
Kết luận: Hai xe gặp nhau sau 3 giờ
Vị trí gặp nhau cách A là 180 km, cách B là 50 km
diện tích mỗi bánh của máy đánh phải tiếp xúc với ruộng là 0,49 m².