Từ độ cao h = 2km, một vật được ném thẳng đứng xuống dưới với vận tốc ban đầu là 36km/h, g = 10m/s 2 . a) Viết phương trình chuyển động của vật. b) Viết phương trình vận tốc của vật. c/ Vẽ đồ thị gia tốc của vật.
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.



6 tháng 10 2021
/thời gian từ lúc bắt đầu rơi đến lúc vật cách đất 100m là:
s=12gt2⇔(500−100)=12.10.t2⇔t=8,94s
khi đó vận tốc của vật là:v=10t=10.8,94=89,4 m/s^2

5 tháng 10 2021
Sr em học lớp 6 nhưng em nghĩ là do Liên Xô đã chiến tranh nhiều với các nước phương Tây làm cho phương Tây ra đời là không phải Đảng mà là dân chủ
~ Chúc chị học tốt ~
h =30cm =0,3m
v0=5m/s
g=10m/s2
_______________________
a) y=v0t−gt22y=v0t−gt22
Khi rơi chạm đất thì y =-0,3m
⇔−0,3=5t−5t2⇒t=1,06(s)⇔−0,3=5t−5t2⇒t=1,06(s)
b) Vận tốc khi chạm đất :
ymax=v02g=522.10=1,25mymax=v02g=522.10=1,25m
h = 0,3 +1,25 =1,55m
vĐ=√2gh=5,57(m/s)
h =30cm =0,3m
v0=5m/s
g=10m/s2
_______________________
a) y=v0t−gt22y=v0t−gt22
Khi rơi chạm đất thì y =-0,3m
⇔−0,3=5t−5t2⇒t=1,06(s)⇔−0,3=5t−5t2⇒t=1,06(s)
b) Vận tốc khi chạm đất :
ymax=v02g=522.10=1,25mymax=v02g=522.10=1,25m
h = 0,3 +1,25 =1,55m
vĐ=√2gh=5,57(m/s)