Một vật làm bằng kim loại, nếu bỏ vào bình chứa có vạch chia thể tích thì làm cho nước trong bình dâng lên thêm 100 cm3. Nếu treo vật vào một lực kế thì lực kế chỉ 7,8 N. Khối lượng riêng của chất làm lên vật bằng kg/m3.
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Lưc là sự đẩy hoặc sự kéo của vật này lên vật khác. Lực được kí hiệu bằng chữ F (Force). Mỗi lực có độ lớn và hướng xác định. Biểu diễn lực trên hình vẽ bằng một mũi tên.
Trong vật lý học, lực là bất kỳ ảnh hưởng nào làm một vật thể chịu sự thay đổi, hoặc là ảnh hưởng đến chuyển động, hướng của nó hay cấu trúc hình học của nó. Nói cách khác, lực là nguyên nhân làm cho một vật có khối lượng thay đổi vận tốc của nó, tới chuyển động có gia tốc, hay làm biến dạng vật thể, hoặc cả hai.

Thời gian Lâm tới nhà bà:
\(3:9=\dfrac{1}{3}\left(h\right)\)
\(\dfrac{1}{3}h=20min\)

\(5g/cm^3=5\cdot10^{-3}\cdot100^{-2}kg/m^3\)
\(=50kg/m^3\)
Bước ở trên mình nháp sai nên không liên quan gì đâu bạn, chỉ đẩy ý đáp án cuối cùng là:
\(50kg/m^3\)


Ta có 120km = 120000m; 20p = 1/3 h = 1200s
Tốc độ của xe máy theo m/s là: 120000 : 1200 = 100(m/s)
Tốc độ của xe máy theo km/h là: 120 : 1/3 = 360(km/h) (!)
Đổi 20p = 1/3h
Tốc độ của xe máy là:
\(v=\dfrac{s}{t}\) = 120 : 1/3 = 360 (km/h)
Tốc độ xe máy theo đơn vị m/s là:
v (m/s) = 360 : 3,6 = 10 (m/s)

Olm chào em, cảm ơn em đã tham gia các khóa học của olm, cũng như các đánh giá và cảm nhận về trải nghiệm học của em trên nền tảng giáo dục trực tuyến olm.vn
Olm chúc em học tập vui vẻ và hiệu quả trên olm, hy vọng em sẽ luôn đồng hành cùng om cả hiện tại và mãi mãi sau này
Thân mến!

Ta có: \(V=100cm^3=0,0001m^3\)
Khối lượng của vật đó:
\(P=10m\Rightarrow m=\dfrac{P}{10}=\dfrac{7,8}{10}=0,78\left(kg\right)\)
Khối lượng riêng của vật:
\(m=D\cdot V\Rightarrow D=\dfrac{m}{V}=\dfrac{0,78}{0,0001}=7800kg/m^3\)