K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

21 tháng 11 2023

Thùng nhỏ đang đựng:

7,9 + 3,69 = 11,59 (lít)

Thùng to đang đựng:

4,6 + 11,59 = 16,19 (lít)

Đ.số:...

23 tháng 11 2023

Hayyyyyyyyyyyyyyyyyy.     Quá

 

21 tháng 11 2023

dài quá ko tính nổi

21 tháng 11 2023

Phép chia hết.Phép chia dư

21 tháng 11 2023

 

Vân Anh: em đang làm gì vậy Mai?

Mai: Tôi viết email cho Quân. Còn bạn, Vân Anh?

Vân Anh: Tôi đọc truyện ngắn tiếng Anh. Này, Mai. Hôm nay bạn có bao nhiêu bài học?

Mai: Tôi có năm bài học.

Vân Anh: bạn học môn gì?

Mai: Mình có môn Toán, Tiếng Việt, Khoa học, Tiếng Anh và Lịch sử. Và bạn?

Vân Anh: Tôi có bốn. Toán, Khoa học, Tiếng Anh và Địa lý.

Mai: Bạn có thích nghệ thuật không?

Vân Anh: Vâng, tôi biết. Bạn có thích nó không?

Mai: Vâng. tại sao bạn lại học tiếng Anh?

Vân Anh: Vì em muốn hát những bài hát tiếng Anh.

Mai: Và tôi muốn xem phim hoạt hình tiếng Anh trên TV. Nó rất vui vẻ.

Vân Anh: Vâng. Tôi nghĩ vậy. Bạn có thường xuyên học môn Toán không?

Mai: Ngày nào đi học em cũng có nó.

Dịch đi nhé.

 

 

 

21 tháng 11 2023

tao là Vân Anh

 

21 tháng 11 2023

 

 

\(\text{con cái .......................,vẻ vang cha mẹ }\Rightarrow\text{Con cái khôn ngoan, vẻ vang cha mẹ}\)

 

 

21 tháng 11 2023

Con cái khôn ngoan vẻ vang cha mẹ 

21 tháng 11 2023

Vì dời dấu phẩy sang phải một chữ số ta được số thứ hai nên số thứ hai gấp 10 lần số thứ nhất

Vì dời dấu phẩy của số phải tìm về bên trái một chữ số ta được số thứ ba nên số thứ ba bằng: 

        1 : 10 = \(\dfrac{1}{10}\) (số thứ nhất)

391,719 ứng với: 

     1 + 10 + \(\dfrac{1}{10}\) = \(\dfrac{111}{10}\) (số thứ nhất)

Số thứ nhất là: 391,719 : \(\dfrac{111}{10}\) = 35,29

Số thứ hai là: 35,29 x 10 = 352,9

Số thứ ba là: 35,29 \(\times\) \(\dfrac{1}{10}\) = 3,529 

Đáp số:...

 

 

 

21 tháng 11 2023

    Olm chào em, Cảm ơn em đã tin tưởng và sử dụng đồng hành cùng nền tảng olm cho việc học tập của em trong suốt thời gian qua. Về bài tập mà em cần trợ giảng olm xin hỏi lại em như sau:

+ Nếu dời dấu phẩy của số phải tìm sang phải mấy chữ số thì được số thứ hai thế em?

+ Em vi lòng đăng lại câu hỏi để được trợ giảng tốt nhất từ oln cho tài khoản vip em nhé!

+ Olm chúc em học tập hiệu quả và có những phút giây giao lưu thú vị, vui vẻ cùng cộng đồng tri thức olm. 

21 tháng 11 2023

\(\dfrac{3}{4}=\dfrac{3\times9}{4\times9}=\dfrac{27}{36}\)

Số được cộng thêm vào tử số:

27-23=4

Đ.số: 4

20 tháng 11 2023

Gọi số học sinh giỏi, khá và trung bình lần lượt là G, K và T. Theo đề bài, ta có các thông tin sau: 1. 36% số học sinh xếp loại giỏi: G = 0.36 * (G + K + T) 2. 48% số học sinh xếp loại khá: K = 0.48 * (G + K + T) 3. Tổng số học sinh giỏi và trung bình là 26: G + T = 26 Để giải hệ phương trình này, ta có thể sử dụng phương pháp thế hoặc phương pháp đại số. Sử dụng phương pháp thế, ta có: G = 0.36 * (G + K + T) K = 0.48 * (G + K + T) G + T = 26 Thay G + T = 26 vào phương trình thứ nhất: G = 0.36 * (26 - G) G = 9.36 - 0.36G 1.36G = 9.36 G = 6.88 Thay G = 6.88 vào phương trình thứ hai: K = 0.48 * (6.88 + K + T) K = 3.30 - 0.48K - 0.48T Thay G = 6.88 và G + T = 26 vào phương trình thứ ba: 6.88 + T = 26 T = 26 - 6.88 T = 19.12 Thay T = 19.12 vào phương trình thứ hai: K = 3.30 - 0.48K - 0.48 * 19.12 K = 3.30 - 0.48K - 9.18 1.48K = -5.88 K = -3.97 Vì không thể có số học sinh âm, nên kết quả này không khả thi. Có thể có lỗi trong phép tính hoặc thông tin đề bài.

20 tháng 11 2023

Để rút bản quy trình sản xuất và đưa ra khuyến nghị về việc mua hộp nào để chi phí thấp hơn và tiết kiệm hơn, ta cần tính toán tổng chi phí của cả hai loại hộp sữa bột. Loại Thứ nhất: - Mỗi hộp gồm 3 gói, mỗi gói chứa 0,375 kg rau. - Giá bán mỗi gói là 54 nghìn đồng. Vậy giá bán của mỗi hộp loại Thứ nhất là: 3 x 54 = 162 nghìn đồng. Loại Thứ Hai: - Mỗi hộp gồm 4 lọ, mỗi lọ chứa 0,275 kg sữa. - Giá bán mỗi lọ là 52,9 nghìn đồng. Vậy giá bán của mỗi hộp loại Thứ Hai là: 4 x 52,9 = 211,6 nghìn đồng. Để xác định hộp nào có chi phí thấp hơn và tiết kiệm hơn, ta so sánh tổng chi phí của cả hai loại hộp: Tổng chi phí của loại Thứ nhất: 162 nghìn đồng Tổng chi phí của loại Thứ Hai: 211,6 nghìn đồng Vậy, dựa trên tính toán, loại hộp sữa bột loại Thứ nhất có chi phí thấp hơn và tiết kiệm hơn. Khuyến nghị là nên mua loại hộp sữa bột loại Thứ nhất để chi phí thấp hơn và tiết kiệm hơn.

20 tháng 11 2023

Giả sử có 7 đội bóng đá, thế thì số đội bóng chuyền là:

               27 - 7 = 20 (đội bóng chuyền)

Lúc đó tổng số cầu thủ là:

               7 x 11 + 20 x 6 = 197 (người)

Nhưng thực tế có tới 222 người nên ta phải tìm cách tăng thêm là :

               222 - 197 = 25 (người)

mà tổng số đội vẫn không đổi.

Ta thấy nếu thay một đội bóng chuyền bằng một đội bóng đá thì tổng số đội vẫn không thay đổi nhưng tổng số người sẽ tăng thêm là :

              11 - 6 = 5 (người)

Vậy muốn cho tổng số người tăng thêm 25 thì số dội bống chuyền phải thay bằng đội bóng đá là:

              25 : 5 = 5 (đội)

Do đó, số đội bóng chuyền là:

              20 - 5 = 15 (đội)

Còn số đội bóng đá là:

              7 + 5 = 12 (đội)

Đáp số: 12 đội bóng đá

              15 đội bóng chuyền.

20 tháng 11 2023

Giả sử có 7 đội bóng đá, thế thì số đội bóng chuyền là:

               27 - 7 = 20 (đội bóng chuyền)

Lúc đó tổng số cầu thủ là:

               7 x 11 + 20 x 6 = 197 (người)

Nhưng thực tế có tới 222 người nên ta phải tìm cách tăng thêm là :

               222 - 197 = 25 (người)

mà tổng số đội vẫn không đổi.

Ta thấy nếu thay một đội bóng chuyền bằng một đội bóng đá thì tổng số đội vẫn không thay đổi nhưng tổng số người sẽ tăng thêm là :

              11 - 6 = 5 (người)

Vậy muốn cho tổng số người tăng thêm 25 thì số dội bống chuyền phải thay bằng đội bóng đá là:

              25 : 5 = 5 (đội)

Do đó, số đội bóng chuyền là:

              20 - 5 = 15 (đội)

Còn số đội bóng đá là:

              7 + 5 = 12 (đội)

Đáp số: 12 đội bóng đá

              15 đội bóng chuyền.