Mua 12 kg gạo hết 24000 đồng hỏi mua 19 kg gạo hết bn tiền
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
\(2.5-\frac{2\cdot5}{2\cdot5}\)
\(=2.5-1\)
\(=1.5\)
x + 7 . 8 - 2 = 72
x + 56 - 2 = 72
x + 56 = 72 + 2 = 74
x = 72 - 56 = 18
Từ trang 1 -> trang 9 phải dùng 9 chữ số .
Từ trang 10 -> trang 99 phải dùng :
90 x 2 = 180 ( chữ số )
Từ trang 100 -> trang 218 phải dùng :
( 218 - 100 + 1 ) x 3 = 357 ( chữ số )
Muốn đánh dấu trang của cuốn sách dày 218 trang thì cần :
9 + 180 + 357 = 546 ( chữ số )
Đáp số : 546 chữ số
Từ 1-9 cần đánh:
(9-1):1+1=9 chữ số
Từ 10-99 cần đánh:
[(99-10):1+1]x2=180 chữ số
Từ 100-218 cần đánh:
[(218-100):1+1]x3=357 chữ số
Vậy cần đánh:
9+180+357=546 chữ số
Cạnh hình vuông là :
32 : 4 = 8 ( cm )
Diện tích hình vuông là :
8 x 8 = 64 ( cm2 )
Đáp số : 64 cm2
mua 1 kg gạo hết só tiền là
24000:12=2000(đồng)
mua 19 kg gạo hết số tiên là
2000x19=38000(đồng)
đáp số........
nhớ tc nếu đúng
giá tiền mỗi kg gạo là 24000:12=2000
số tiền mua 19kg gạo là 2000.19=38000 đông