1 ô tô đi từ a đến b với vận tốc 57km/h.ô tô khởi hành lúc 6h10p và đến b lúc 9h40p.Tính quãng đường ab
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Đổi 95% = \(\dfrac{19}{20}\)
Tỉ số học sinh nam so với học ính nữ là: \(\dfrac{19}{20}\)
Theo bài ra ta có sơ đồ:
Theo sơ đồ ta có:
Số học sinh nam là: 585:( 19+20) \(\times\) 19 = 285 ( học sinh)
Số học sinh nữ là: 585 - 285 = 300 ( học sinh)
Đáp số: Học sinh nam 285
Học sinh nữ 300

65 - 40 = 25 (km/giờ)
Thời gian khi ô tô bắt đầu đi, xe máy đi được là:
8 giờ 30 phút - 7 giờ = 1 giờ 30 phút = 1,5 giờ
Trong 1 giờ 30 phút xe máy đi được là:
40 × 1,5 = 60 (km)
Thời gian hai xe gặp nhau là:
60 : 25 = 2,4 (giờ)
= 2 giờ 24 phút
Thời điểm ô tô đuổi kịp xe máy là:
8 giờ 30 phút + 2 giờ 24 phút = 8 giờ 54 phút
ĐS: 8 giờ 54 phút

\(\dfrac{13}{2}\) : 4\(\dfrac{2}{3}\): 2
= \(\dfrac{13}{2}\): \(\dfrac{14}{3}\):2
= \(\dfrac{13}{2}\) \(\times\) \(\dfrac{3}{14}\):2
= \(\dfrac{39}{28}\) : 2
= \(\dfrac{39}{28}\) \(\times\) \(\dfrac{1}{2}\)
= \(\dfrac{39}{56}\)

Thời gian tàu đi từ Hải Phòng đến Hà Nội không kể thời gian nghỉ là:
102 : 45 = \(\dfrac{34}{15}\) ( giờ)
Đổi \(\dfrac{34}{15}\) giờ = 2 giờ 16 phút
Tàu đến Hà Nội lúc
6 giờ 30 phút + 2 giờ 16 phút + 14 phút = 9 giờ
Đáp số: 9 giờ

Chiều cao bể: 3 \(\times\) \(\dfrac{1}{2}\) = 1,5 (m)
Thể tích bể: 4 \(\times\) 3 \(\times\) 1,5 = 18 (m3)
Đổi 18m3 = 18000dm3 = 18000l
Khi cho vòi nước chảy vào bể, bể sẽ đầy sau:
18000 : 45 = 400 phút
Đổi 400 phút = 6 giờ 40 phút

Thể tích hồ nước là:
4 \(\times\) 3 \(\times\) 2,8 = 33,6 (m3)
Đổi 33,6 m3 = 33 600 (l)
Trong bể hiện chứa số lít nước là:
33600 \(\times\) 85:100 = 28560 (l)
Đáp số: 28560 l
Thể tích hồ nước khi chưa có nước là :
4 x 3 x 2,8 = 33,6 ( m33)
Thể tích hồ nước khi có nước là :
33,6 : 100 x 85 = 28,56 ( m33)
Chiều cao mực nước trong bể là :
28,56 : 4 : 3 = 2,38 ( m )
Đáp số : 2,38 m

Hai xe gặp nhau sau:
103,5:(12 + 34) = 2,25 ( giờ)
Khi gặp nhau xe đạp đã đi được số ki-lô-mét là:
12 \(\times\) 2,25 = 27 (km)
Xe máy đi được:
34 \(\times\) 2,25 = 76,5 (km)
Đáp số: a, 2,25 giờ
b, xe đạp đi 27 km
xe máy đi 76,5 km
Thời gian ô tô đi từ a đến b là : 9h 40p - 6h 10p = 3h 30p = 3.5 h
Độ dài quãng đường ab là : 3,5 . 57 = 199,5 km
Thời gian ô tô đi hết quãng đường AB là:
9 giờ 40 phút - 6 giờ 10 phút = 3 giờ 30 phút
Đổi 3 giờ 30 phút = 3,5 giờ
Quãng đường AB dài:
57 \(\times\) 3,5 = 199,5 (km)
Đáp số: 199,5 km