Một người mua năm gói kẹo và 4 gói bánh hết 88.000₫ một lần khác người ấy mua ba gói kẹo và hai gói bánh cùng loại thì hết 48.000đ tính giá tiền một gói bánh và một gói kẹo cùng loại
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
\(a\times136-a\times36=125\times8\)
\(a\times\left(136-36\right)=125\times8\)
\(a\times100=1000\)
\(a=1000:100\)
\(a=10\)
Vậy: ...
\(a\times136-a\times36=125\times8\)
\(=>a\times\left(136-36\right)=1000\)
\(=>a\times100=1000\)
\(=>a=1000-100\)
\(=>a=900\)
\(\dfrac{100100}{500500}=\dfrac{100100:100100}{500500:100100}=\dfrac{1}{5}\)
Số các số của dãy:
99 - 1 + 1 = 99 (số)
Trung bình cộng của dãy:
99 × 100 : 2 : 99 = 50
Tổng vận tốc hai xe:
55 + 65 = 120 (km/giờ)
Thời gian từ lúc hai xe khởi hành đến lúc gặp nhau:
240 : 120 = 2 (giờ)
Hai xe gặp nhau cách A một khoảng:
55 × 2 = 110 (km)
Hai xe gặp nhau lúc:
9 giờ 15 phút + 2 giờ = 11 giờ 15 phút
Tổng vận tốc của hai xe là:
\(55+65=120\left(km/h\right)\)
Hai xe gặp nhau sau:
\(240:120=2\) (giờ)
Hai xe gặp nhau cách A:
\(55\times2=110\left(km\right)\)
Hai xe gặp nhau lúc:
9 giờ 15 phút + 2 giờ = 11 giờ 15 phút
Đáp số: ...
Nếu ta lấy 88.000đ (5 gói kẹo và 4 gói bánh) - 48.000đ (3 gói kẹo và 2 gói bánh) = 40.000đ (2 gói kẹo và 2 gói bánh) => Giá tiền 1 gói bánh và 1 gói kẹo là: 40.000đ : 2 = 20.000đ.
Đáp số: 20.000đ
Phân số chỉ diện tích làm đường đi là:
\(1-\dfrac{1}{2}-\dfrac{1}{3}=\dfrac{1}{6}\)(diện tích thửa ruộng)
Diện tích thửa ruộng là:
\(30:\dfrac{1}{6}=180\)(m2)
Đáp số: 180 m2
Mua 6 gói kẹo và 4 gói bánh hết số tiền là:
\(2\times48000=96000\) (đồng)
Sự trên lệch số tiền khi mua 5 gói kẹo 4 gói bánh và 6 gói kẹo 4 gói bánh là:
\(96000-88000=12000\) (đồng)
Do lần sau mua nhiều hơn lần trước 1 gói kẹo nên giá của gói kẹo là 12000 đồng
Khi đó giá của 1 gói bánh là:
\(\left(48000-2\times12000\right):3=8000\) (đồng)
ĐS: ...