Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
\(\dfrac{2}{73}\): \(\dfrac{2}{5}\) + \(\dfrac{71}{73}\) : \(\dfrac{2}{5}\)
= \(\dfrac{2}{73}\) \(\times\) \(\dfrac{5}{2}\) + \(\dfrac{71}{73}\)\(\times\) \(\dfrac{5}{2}\)
= \(\dfrac{5}{2}\) \(\times\) ( \(\dfrac{2}{73}\) + \(\dfrac{71}{73}\))
= \(\dfrac{5}{2}\) \(\times\) 1
= \(\dfrac{5}{2}\)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Chiều dài là: 75:3 = 25 (cm)
Chiều rộng là: 300 : 25 = 12 (cm)
Đáp số:...
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
giá trị 1 phần là
100 : (7+3)=10
số bé là
10 x 3 = 30
số lớn là
10 x 7 = 70
đáp số : số bé :30
số lớn : 70
b, giá trị 1 phần là
55 : ( 9-4) = 11
số bé là
11 x 4 = 44
số lớn là
11 x 9 = 99
đáp số : số bé : 44
số lớn :99
a, tổng số phần bằng nhau là :
3+7=10 ( phần )
số bé là :
100 : 10 x 3 = 30
số lớn là :
100 - 30 = 70
đáp số : số bé : 30
số lớn : 70
b, hiệu số phần bằng nhau là :
9-4=5 ( phần )
số bé là :
55 : 5 x 4 = 44
số lớn là :
44 + 55 = 99
đáp số : số bé : 44
số lớn : 99
lưu ý : bạn tự vẽ sơ đồ giúp mik nhé
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
1 ngày Hạnh kiếm được số tiền là:
3500000 : 7 = 500000 (đồng)
Hạnh cần làm việc trong số ngày nữa để kiếm được 23500000 là:
23500000 : 500000 = 47 (ngày)
Đ/S: 47 ngày
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
The number of students of class 5B is:
8 : (9 - 7) × 7 = 28 (students)
The number of students of class 5A is:
8 : (9 - 7) × 9 = 36 (students)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Thực tế số người ăn số gạo dự trữ là: 80 + 40 = 120 (người)
Một người ăn số gạo dự trữ trong: 30 x 80 = 2 400 (ngày)
120 người ăn số gạo dữ trong: 2 400 : 120 = 20 (ngày)
Đáp số: 20 ngày
Do mức ăn của mỗi người là như nhau nên số người ăn và số ngày ăn là hai đại lượng tỉ lệ nghịch
Tổng số người khi thêm 40 người:
80 + 40 = 120 (người)
Số ngày ăn ứng với 120 người:
80 × 30 : 120 = 20 (ngày)
![](https://rs.olm.vn/images/avt/0.png?1311)
Giá tiền 6 lạng thịt và 12 lạng cá có giá tiền là
45000x2=90000 đồng
6 lạng thịt và 12 lạng cá hơn 6 lạng thịt và 2 lạng cá là
12-2=10 lạng cá
Giá tiền 10 lạng cá hay 1kg cá là
90000-55000=35000 đồng
Giá tiền 1 lạng cá là
35000:10=3500 đồng
Giá tiền 3 lạng thịt là
45000-3500x6=24000 đồng
Giá tiền 1 lạng thịt là
24000:3=8000 đồng
Giá tiền 10 lạng thịt hay 1 kg thịt là
8000x10=80000 đồng
Mua ba lạng thịt và hai lạng cá hết: 55 000 : 2 = 27 500 (đồng)
Mua sáu lạng cá hơn mua 1 lạng cá là: 6 -1 = 5 (lạng)
Năm lạng cá ứng với số tiền là: 45 000 - 27 500 = 17500 (đồng)
Giá tiền của một lạng cá là: 17500 : 5 = 3500 (đồng)
Mua ba lạng thịt hết số tiền là: 45 000 - 3 500 x 6 = 24000 (đồng)
Giá tiền của một lạng thịt nạc là: 24 000 : 3 = 8 000 (đồng)
Đáp số:...
Tổng số tuổi của hai chị em Quyên hiện nay là: 38 : 2 = 19 (tuổi)
Mẹ của Quyên sẽ 45 tuổi sau: 45 - 38 = 7 (năm)
Tuổi Quyên hiện nay là: (19-5): 2 = 7 (tuổi)
Khi mẹ của Quyên 45 tuổi thì tuổi Quyên là: 7 + 7 = 14 (tuổi)
Khi mẹ của Quyên 45 tuổi thì tuổi chị Quyên là: 14 + 5 = 19 (tuổi)
Đáp số:...
ξay