giúp mik với mai nộp rùi
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
a) Gọi trọng lượng vật khi nhúng vào nước là \(P'=3,4N\)
Lực đẩy Ác - si - mét tác dụng lên vật là : \(F_A=P-P'=3,9-3,4=0,5\left(N\right)\)
b) Trọng lượng riêng của vật là : \(F_A=d.V\Rightarrow d=\frac{F_A}{V}=\frac{0,5}{10000}=0,00005\left(\frac{N}{m^3}\right)\)