K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

25 tháng 12 2023

Giá tiền mua 1 lít dầu hết số tiền là: \(50000\div2,5=20000\left(đ\right)\)

Đáp số: 20000 đồng

25 tháng 12 2023

giá tiền 1\(l\) dầu là 

  50 000 \(\div\) 2,5 = 2000 ( \(^đ\) )

            Đáp số : 2000\(^đ\)

25 tháng 12 2023

giúp mình với nha mình đang vội

25 tháng 12 2023

Số tiền giảm:

450000 × 20% = 90000 (đồng)

Giá mới là:

450000 - 90000 = 360000 (đồng)

25 tháng 12 2023

Diện tích căn phòng:

6 × 4 = 24 (m²)

Diện tích miếng gỗ:

50 × 20 = 100 (cm²) = 0,01 (m²)

Số miếng gỗ cần dùng:

24 : 0,01 = 2400 (miếng)

25 tháng 12 2023

Số tiền mua 60 kg thóc:

800000 × 60 : 12 = 400000 (đồng)

25 tháng 12 2023

tam xuất:
120kg     -     800000 đồng
  60kg     -            ?
Số tiền người đó phải trả là:
60 x 800000 : 120 = 400000 (đồng)
Đáp số: 400000 đồng

 

25 tháng 12 2023

Một ki-lô-gam gạo hết số tiền là: 54 000 : 12 = 4 500 (đồng)

Với số tiền 36 000 đồng người đó mua được số gạo là:

      36 000 : 4 500 = 8 (kg)

Đáp số:...

25 tháng 12 2023

Diện tích khu vườn HCN theo đơn vị hm vuông là :

     5/2 × 4/5 = 2(km vuông) = 0,02(hm vuông)

          Đáp số : 0,02 hm vuông

25 tháng 12 2023

Diện tích khu vườn:

\(\dfrac{5}{2}\times\dfrac{4}{5}=2\left(km^2\right)=200\left(hm^2\right)\)

24 tháng 12 2023

1,5 giờ đi đầu ô tô đi được :

50x1,5 =75 (km) 

giô2 giờ sau ô tô đi được :

186,5x3= 559,5 (km)

Trung bình mỗi giờ đi được :

(75+559,5):(3+2)=186,9(km)

25 tháng 12 2023

Số cần tìm là \(\overline{ab}\) theo đề bài

\(\overline{12ab}=31x\overline{ab}\)

\(\Rightarrow1200+\overline{ab}=31x\overline{ab}\)

\(\Rightarrow30x\overline{ab}=1200\Rightarrow\overline{ab}=1200:30=40\)

24 tháng 12 2023

Hình gì hả bạn?

24 tháng 12 2023

Hình gì vậy bạn

24 tháng 12 2023

48,3 x 2 + 48,3 x 7 + 48,3

= 48,3 x 2 + 48,3 x 7 + 48,3 x 1

= 48,3 x (2 + 7 + 1)

= 48,3 x 10

= 483

24 tháng 12 2023

48,3 x 2 + 48,3 x 7 + 48,3

= 48,3 x 2 + 48,3 x 7 + 48,3 x 1

= 48,3 x (2 + 7 + 1)

= 48,3 x 10

= 483