K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

57 phút trước

Tóm tắt:

2kg hoa hồng : 30 000 đồng

4,5kg hoa hồng : ...?

Bài giải:

Giá tiền 1 kg hoa hồng là

\(30000:2=15000\) (đồng)

Mua 4,5 kg hoa hồng hết số tiền là: 

\(15000\times4,5=67500\) (đồng)

Đáp số: 67500 đồng

2 giờ trước (15:29)

Me


2 giờ trước (15:29)

tuiiiiiiii


2 giờ trước (15:20)

Số gà nhà Cúc nuôi là:
\(256 - 128 = 128\) (con)

Số gà nhà Nga nuôi là:
\(256 + 78 = 334\) (con)

Tổng số gà cả 3 nhà nuôi là:
\(128 + 256 + 334 = 718\) (con)

Đáp số : 718 con gà

2 giờ trước (15:25)

Giải:

Số gà nhà Cúc nuôi là:

256 - 128 = 128(con gà)

Số gà nhà Nga nuôi là:

256 + 78 = 334 (con gà)

Cả ba nhà nuôi số gà là:

256 + 128 + 334 = 718(con gà)

Đáp số: 718 con gà

1 giờ trước (15:43)

Olm chào em, cảm ơn đánh giá của em về chất lượng bài giảng của Olm, cảm ơn em đã đồng hành cùng Olm trên hành trình tri thức. Chúc em học tập hiệu quả và vui vẻ cùng Olm em nhé!

18 giờ trước (22:45)

90+10+60+40-200

=100+100-200

=200-200

=0

19 giờ trước (22:39)

90+10+60+40-200

=(90+10)+(60+40)-200

=100+100-200

=200-200

=0

10 giờ trước (7:26)

Đây là câu thành ngữ:

Chân cứng đá mềm

20 giờ trước (21:22)

cái quan tài

20 giờ trước (21:28)

quan tài

19 giờ trước (21:46)

Loại bóng

Số lần xuất hiện

Loại bóng màu đỏ

10

Loại bóng màu xanh

12

Loại bóng màu vàng

8


Bóng xuất hiện nhiều lần nhất là: bóng màu xanh.

Bóng xuất hiện ít lần nhất là: bóng màu vàng

8 tháng 6

150l nha bn

VM
8 tháng 6

Bài cho ta biết 4 phút vòi chảy 60 lít nước .

Vậy 1 phút vòi chảy được 15 lít .

Ta biết 1 giờ thì bằng 60 phút phải không nào ?

Ta chia 60 phút thành 6 phần, thì 1 phần bằng 10 phút .

Ta chỉ việc lấy 15 lít nhân với 10 thì bằng 150 lít đúng không nào ?

Nếu thấy dễ hiểu làm ơn cho mình 1 tick plss :(

6 tháng 6

Olm chào em, cảm ơn đánh giá của em về chất lượng bài giảng của Olm, cảm ơn em đã đồng hành cùng Olm trên hành trình tri thức. Chúc em học tập hiệu quả và vui vẻ cùng Olm em nhé!