1 xe máy đi từ A với vận tốc 40km/giờ và đến B sau 45phút.
a) tính quãng đường AB.
b) hỏi 1 xe đạp đi vận tốc bằng \(\dfrac{3}{8}\) vận tốc xe máy thì sau bao lâu đi hết quãng đường AB?
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
42 x 1\(\dfrac{40}{60}\)
= 42 x \(\dfrac{100}{60}\)
= 42 x \(\dfrac{5}{3}\)
= 70
Giải
Thời gian người đó đi từ A đến B là:
9 giờ 39 phút - 7 giờ 15 phút = 2 giờ 24 phút
2 giờ 24 phút = 2,4 giờ
Quãng đường AB dài là:
33 x 2,4 = 79,2 (km)
b; Lúc về người đó đi với vận tốc là:
33 x \(\dfrac{6}{5}\) = 39,6 (km/h)
Thời gian người đó đi từ A đến B là:
79,2 : 39,6 = 2 (giờ)
Đáp số: a; 79,2 km
b; 2 giờ
30 phút = 0,5 giờ
Vận tốc xe máy:
15 : 0,5 = 30 (km/giờ)
Thời gian xe máy đi hết quãng đường dài 252 km:
252 : 30 = 8,4 (giờ)
Giải
Đổi 30 phút = 0,5 giờ
Vận tốc xe máy là: 15 : 0,5 = 30 (km/h)
Với vận tốc 30km/h xe máy đi quãng đường 252 km hết thời gian là:
252 : 30 = 8,4 (giờ)
Đổi 8,4 giờ = 8 giờ 24 phút
Đáp số: 8 giờ 24 phút.
Đáp án đây nhé:
642,78 - 213,472 = 429,308
371,4 - 82 = 289, 4
100 - 9,99 = 90,01
0,524 x 304 = 159,296
604 x 3,58 = 2.162,32
20,08 x 400 = 8,032
0,302 x 4,6 = 1,3892
173,44 : 32 = 5,42
155,9 : 45 = 3,464444444444444
372,96 : 3 = 124,32
#HT
a: Tổng vận tốc của hai ô tô là: 176:2=88(km/h)
Tổng số phần bằng nhau là 3+5=8(phần)
vận tốc của ô tô đi từ A là 88:8x3=33(km/h)
Vận tốc của ô tô đi từ B là 88-33=55(km/h)
b: Địa điểm gặp nhau cách A:
33x2=66(km)
Yêu cầu bạn@(FBI)ĐỊNH.VN không nhứn lung tung lên diễn đàn!
Yêu cầu bạn@(FBI)ĐỊNH.VN không nhứn lung tung lên diễn đàn!
a) 45 phút = 0,75 giờ
Quãng đường AB dài:
40 × 0,75 = 30 (km)
b) Vận tốc xe đạp:
40 × 3/8 = 15 (km/giờ)
Thời gian xe đạp đi hết quãng đường AB:
30 : 15 = 2 (giờ)