Hàng ngày, Tuấn đi bộ quãng đường từ nhà đến trường dài 800m trong thời gian 10 phút. Tính vận tốc của Tuấn ra km/giờ.
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

36,8 : \(x\) - 14,2 : \(x\) = 14,125
(36,8 - 14,2) : \(x\) = 14,125
22,6 : \(x\) = 14,125
\(x\) = 22,6 : 14,125
\(x\) = 1,6
( 36,8 - 14,2 ) : x = 14,125
22,6 : x = 14,125
x = 22,6 : 14,125
x = 1.6

Diện tích hình tam giác:
\(6\times34:2=102\left(dm^2\right)\)

a) Tổng vận tốc hai xe:
\(42+12=54\) (km/giờ)
Thời gian kể từ lúc hai xe khởi hành đến lúc gặp nhau:
\(135:54=2,5\) (giờ) = 2 giờ 30 phút
Hai xe gặp nhau lúc:
6 giờ 45 phút + 2 giờ 30 phút = 9 giờ 15 phút
b) Lúc gặp nhau, xe máy cách B số km là:
\(12\times2,5=30\left(km\right)\)
a) Hai xe cùng đi từ hai thành phố A và B với tổng vận tốc là 42 km/giờ + 12 km/giờ = 54 km/giờ. Vì vậy, thời gian để hai xe gặp nhau là 135 km / 54 km/giờ = 2,5 giờ.
Lúc bắt đầu là 6 giờ 45 phút, nên hai xe sẽ gặp nhau vào lúc 6 giờ 45 phút + 2 giờ 30 phút = 9 giờ 15 phút.
b) Trong thời gian 2,5 giờ, xe máy đã đi được 42 km/giờ x 2,5 giờ = 105 km. Vì vậy, khi gặp nhau, xe máy cách B là 135 km - 105 km = 30 km.

Chiều dài của mỗi luống hoa là:
(80 - 3 x 3) : 4 = 18 (m)
Chiều rộng của mỗi luống hoa là:
40 - 3 x 2 = 34 (m)
Diện tích mỗi luống hoa là:
18 x 34 = 612 (m2)
Tổng diện tích của bốn luống hoa là:
612 x 4 = 2448 (m2)
Đáp số: 2448 m2

Giải
a; Tiền lãi của chiếc quạt là: 660 000 - 600 000 = 60 000 (đồng)
Tỉ số phần trăm tiền lãi so với tiền vốn là:
60000 : 600000 x 100% = 10%
b; Để lãi 15% tiền vốn thì người đó cần bán với giá là:
600 000 x (100% + 15%) = 690 000 (đồng)
Đáp số:..

5 giờ 3 phút = 5,05 giờ < 5,3 giờ
Vậy 5 giờ 3 phút < 5,3 giờ

\(\left(105+\dfrac{2}{3}\right):2=\dfrac{317}{3}:2=\dfrac{317}{6}\)

Tổng độ dài quãng đường người đó đã đi so với cả quãng đường:
1/3 + 1/5 = 8/15
Độ dài quãng đường AB:
44 : 8/15 = 82,5 (km)

bài giải
chiều cao của hình thang là:
40 x 2 : 4 = 20 ( cm )
diện tích hình thang ban đầu là:
30 x 20 : 2 = 300 ( cm2 )
đáp số: 300 cm2.
Đổi: 800m = 0,8 km; 10 phút = \(\dfrac{1}{6}\) giờ
Vận tốc của Tuấn là:
\(0,8:\dfrac{1}{6}=4,8\) (km/h)
Đổi 10 phút = ⅙ giờ ; 800 m = 0,8 km
Vận tốc của Tuấn là :
0,8 : ⅙ = 4,8 ( km / giờ )
Đáp số : 4,8 km / giờ