K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

khi treo quả cân có khối lượng 100g thì lò xo dãn ra 1 đoạn là:

12-8 = 4 cm

Vậy khi treo quả cân có khối lượng 100g thì lò xo dãn ra thêm 4cm.

Khi treo quả cân có khối lượng 50g thì lò xo dãn ra 1 đoạn là: ( quả cân 50g sẽ bằng 1 nửa của quả cân 100g, 50g / 100g )

4 : 2 = 2 cm

Vậy khi treo quả cân có khối lượng 50g thì lò xo dãn ra thêm 2cm.

Chiều dài của lò xo khi treo quả cân 50g là:

8 + 2 = 10 cm

Vậy khi treo quả cân có khối lượng 50g thì lò xo có chiều dài là 10 cm.

// đây là bài của mình ạ! nếu sai thì bn cs thể phản hồi lại mình ạ//

(nhuhuynh)

14 tháng 1

Độ dãn của lò xo khi treo quả cân 100g là:

12 - 8 = 4 (cm)

Biết treo quả cân 100g thì lò xo dãn ra 4 cm

treo quả cân 50g thì lò xo dãn ra \(x\)

\(x\) = 50 . 4 : 100 = 2 cm

Khi treo quả cân 50g thì lò xo có chiều dài:

8 + 2 = 10 cm

Vậy khi treo quả cân 50g thì lò xo có chiều dài là 10 cm


19 tháng 1

Người đẩy xe hàng là lực tiếp xúc vì cần sự tiếp xúc giữa tay người và xe

25 tháng 12 2024

Khối lượng riêng của sắt bằng 1000kg/m3 nghĩa là cứ 1m3 thì nặng 1000kg

24 tháng 12 2024

P=mg

trong đó P trọng lựọng, g là gia tốc trọng trường, m là khối lượng 

 

24 tháng 12 2024

?

 

24 tháng 12 2024

Vẽ hình giúp mình vs

23 tháng 12 2024

Khẩu ak

23 tháng 12 2024

tốc độ dòng nước là:

\(v_0=\dfrac{s_2}{t_2}=\dfrac{50}{40}=1,25\left(m\text{/}s\right)\)

tốc độ rái cá và dòng nước là:

\(v_1=\dfrac{s_1}{t_1}=\dfrac{100}{40}=2,5\left(m\text{/}s\right)\)

tốc độ rái cá trong 40s đầu (không có v nước) là:

v = v1 - v0 = 2,5 - 1,25 = 1,25 (m/s)