viết về một chủ đề về môi trường:trong đó có sử dụng câu ghép,trợ từ,thán từ và tình thái từ
mong mn giúp ạ(em cảm ơn)
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
10 phút=1/6 giờ
Vận tốc xe đạp của Bình là
2,1:1/6=12,6(km/h)
vậy.............
Đổi 2,1 km = 2100 m
Vận tốc xe đạp Bình là :
2100 : 10 = 210 ( m )
Đáp số : 210 m
Chỉ cần áp dụng :
t : quãng đường
v : vận tốc
s : thời gian
t = s.v
s = t.v
v = t.s
a, P= m*10= 60*10= 600(N)
do người đó đứng bằng hai chân => S= 150*2= 300
áp suất tác dụng lên mặt đất khi người đó đúng bằng hai chân: F/S= 600/ 300= 2
b, áp suất tác dụng lên mặt đất khi người đó đứng bằng một chân: F/S= 600/150= 4
Độ lớn lực đẩy Acsimet tác dụng lên vật là: \(F_A=P_1-P_2=2,4-1,2=1,2N\)
Áp suất khí quyển chỉ phụ thuộc vào lượng không khí, nói cách khác có không khí mới có khí quyển. khi càng lên cao, lượng không khí càng giảm nên áp suất khí quyển cũng giảm
=> B. Càng giảm
gọi thời gian ở quãng đường đầu và quãng đường thứ hai lần lượt là: t1( S1, V1) , t2( S2, V2)
theo bài ta có : t1=t2=1/2 t
Vtb= S1+S2/ t1+t2= 8
thay dữ liệu vào phép tính trên ta đc:
Vtb= S1+S2/ t1+t2= V1*t1 + V2*t2/ t1+t2 = 1/2t*V1 +1/2t*V2/ 1/2t+1/2t
<=> t*(1/2*V1 +1/2*V2)/ t = 1/2*12 + 1/2*V2 = 8
= 6+ 1/2* V2 = 8
= V2 = 4 (km/h)
Gọi thời gian xe đi đoạn nửa đoạn đầu và nửa đoạn sau là \(t_1\) và \(t_2\)
Thời gian xe đi nửa quãng đường đầu là: \(t_1=\frac{\frac{1}{2}S}{v_1}=\frac{S}{24}\)
Thời gian xe đi nửa quãng đường sau là: \(t_2=\frac{\frac{1}{2}S}{v_2}=\frac{S}{2v_2}\)
Vận tốc trung bình của xe là: \(v_{tb}=\frac{S}{t_1+t_2}=\frac{S}{\frac{S}{24}+\frac{S}{2v_2}}=\frac{1}{\frac{1}{24}+\frac{1}{2v_2}}=8km/h\)
\(\Rightarrow\frac{1}{24}+\frac{1}{2v_2}=\frac{1}{8}\)
\(\Rightarrow2v_2=12\)
\(\Rightarrow v_2=6km/h\)
gfvfvfvfvfvfvfv555