Hai ô tô khởi hành cùng một lúc và đi ngược chiều nhau ô tô thứ nhất đi từ A với vận tốc 43,5 km/h.Ô tô thứ hai đi từ Bbvới vận tốc 46,5 km trên giờ sau 2 giờ 30 phút hai ô tô gặp nhau ở c ngoài quãng đường AB dài bao nhiêu km
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


a; 3,7 x 3,4 + 4,6 x 3,7 + 2 x 3,7
= 3,7 x (3,4 + 4,6 + 2)
= 3,7 x (8 + 2)
= 3,7 x 10
= 37
b; 26,58 x 65,6 + 33,4 x 26,58 + 26,58
26,58 x 65,5 + 33,4 x 26,58 + 26,58 x 1
= 26,58 x (65,6 + 33,4 + 1)
= 26,58 x (99 + 1)
= 26,58 x 100
= 2658
c; 12,6 x 5,05 - 6,3 x 4,7 - 6,3 x 5,3
= 6,3 x 2 x 5,05 - 6,3 x 4,7 + 6,3 x 5,3
= 6,3 x 10,1 - 6,3 x 4,7 - 6,3 x 5,3
= 6,3 x (10,1 - 4,7 - 5,3)
= 6,3 x [10,1 - (4,7 + 5,3)]
= 6,3 x [10,1 - 10]
= 6,3 x 0,1
= 0,63

15,25x6,32-15,25x4,32
=15,25x(6,32-4,32)
=15,25x2=30,5
15,25x6,32 - 15,25x 4,32 =15,25 x (6,32- 4,32) =15,25 x 2 =30,5

\(0,4\times0,5\times0,08\times2\times12,5\times2,5\)
=0,4x2,5x0,5x2x0,08x12,5
=1x1x1
=1
0,4 x 0,5 x 0,08 x 2 x 12,5 x 2,5
= (0,4 x 2,5) x (0,5 x 2) x (0,08 x 12,5)
= 1 x 1 x 1
= 1

1,3x3,84+1,9x2,6+1,3x1,26+1,3
=1,3x(3,84+1,26)+1,3x3,8+1,3
=1,3x5,1+1,3x(3,8+1)
=1,3x(5,1+4,8)
=1,3x9,9=12,87
1,3x3,84+1,9x2,6+1,3x1,26+1,3
=1,3x(3,84+1,26)+1,3x3,8+1,3
=1,3x5,1+1,3x(3,8+1)
=1,3x(5,1+4,8)
=1,3x9,9=12,87

Sau 1,5 giờ, xe máy đi được:
30x1,5=45(km)
Hiệu vận tốc hai xe là:
40-30=10(km/h)
Hai xe gặp nhau sau khi ô tô xuất phát được:
45:10=4,5(giờ)
Chỗ gặp nhau cách A:
4,5x40=180(km)
Sau 1,5 giờ, xe máy đi được:
30x1,5=45(km)
Hiệu vận tốc hai xe là:
40-30=10(km/h)
Hai xe gặp nhau sau khi ô tô xuất phát được:
45:10=4,5(giờ)
Chỗ gặp nhau cách A:
4,5x40=180(km)

13,25:0,5+13,25:0,25+26,5x2
=13,25x2+13,25x4+13,25x4
=13,25x(2+4+4)
=13,25x10=132,5

Thời gian người đó đi hết quãng đường là:
9:4,5=2(giờ)
Người đó đến B lúc:
7h30p+2h=9h30p

Thời gian kể từ lúc hai xe xuất phát đến lúc hai xe gặp nhau là:
8h-7h15p=45p=0,75(giờ)
Tổng vận tốc hai xe là:
50+40=90(km/h)
Độ dài quãng đường là:
90x0,75=67,5(km)

a: 2h15p=2,25 giờ
Độ dài quãng đường AB là:
40x2,25=90(km)
b: 1h30p=1,5 giờ
Vận tốc lúc về của người đó là:
90:1,5=60(km/h)
c: Người đó khởi hành ở A lúc:
11h-1h30p-2h15p=9h30p-2h15p=7h15p
Giải:
Đổi 2 giờ 30 phút = 2,5 giờ
Quãng đường từ A đến B dài số ki-lô-mét là:
(43,5 + 46,5) x 2,5 = 225 (km)
Đáp số: 225 km