1,5 m/s trong 1 phút 20 giây đi được bao nhiêu met
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


1. Trong nguyên tử: Lớp vỏ có các hạt e mang điện tích âm, Hạt nhân nguyên tử có các hạt p mang điện tích dương và hạt n không mang điện. Số điện tích âm bằng số điện tích dương (do p = e) nên nguyên tử trung hòa về điện.
1. Nguyên tử mang điện tích âm vì nguyên tử được bao quanh bởi electron ( mang điện tích âm )
2. Khối lượng nguyên tử bằng tổng khối lượng của các hạt p, n, e . Do khối lượng của e rất nhỏ (ko đáng kể) nên khối lượng của nguyên tử chỉ được tính bằng tổng khối lượng của các hạt p và n.

Vì nguyên tử cấu tạo từ 3 loại hạt proton, electron và neutron
proton mang điện (+)
eclectron mang điện (-)
neutron ko mang điện
Nguyên tử trung hòa về điện vì trong nguyên tử, số proton bằng số electron (hay số đơn vị điện tích dương bằng số đơn vị điện tích âm).

Quãng đường từ A đến trường là: \(s_{At}=v_At=30.\dfrac{30}{60}=15\left(km\right)\)
Quãng đường từ B đến trường là: \(s_{Bt}=v_Bt=10.30.60=18000\left(m\right)=18\left(m\right)\)
Khoảng cách từ A đến B là: \(s=18-15=3\left(km\right)\)

Các hình dạng của Mặt Trăng là: Trăng tròn, Trăng khuyết, Trăng bán nguyệt, Trăng lưỡi liềm, không Trăng.

\(t_1=20phút=\dfrac{1}{3}h\)
Thời gian xe đi trên đoạn đường thứ hai:
\(t_2=\dfrac{S_2}{v_2}=\dfrac{8}{12}=\dfrac{2}{3}h\)
Tốc độ xe trên cả quãng đường:
\(v=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{6+8}{\dfrac{1}{3}+\dfrac{2}{3}}=14km\)/h

Thời gian đi của bạn đó:
\(t=7h-6h30'=30'=\dfrac{1}{2}h\)
Tốc độ đi của bạn đó:
\(v=\dfrac{S}{t}=\dfrac{6}{\dfrac{1}{2}}=12\)km/h=\(\dfrac{10}{3}m\)/s
Thời gian đi từ nhà tới trường là: 7 - 6,5 = 0,5h = 1800s
Quãng đường từ nhà tới trường là 6km = 6000m
Vận tốc của bạn tính theo km/h là: 6 : 0,5 = 12 km/h
Vận tốc của bạn tính theo m/s là: 6000 : 1800 = 10/3 m/s
ĐS: ......

39/5 + ( 9/4 - 9/5 ) - ( 5/4 + 6/7 )
= 39/5 + 9/20 - 59/28
= 33/4 - 59/28
= 43/7

mk ko nghi lại đề nx nhé.
= { [ ( -0,56)2 : 49/125 ] . 5/6 } - ( 1/6 )
=( 0,8 . 5/6) - 1/6
= ( 8/10 . 5/6 ) - 1/6
= ( 4/5 . 5/6 ) - 1/6
= 2/3 - 1/6
= 1/2
=\(\left\{\left[\left(\dfrac{1}{25}-\dfrac{3}{5}\right)^2:\dfrac{49}{125}\right].\dfrac{5}{6}\right\}-\left[\left(\dfrac{-2}{6}\right)+\dfrac{3}{6}\right]\)
\(=\left\{\left[\left(\dfrac{1}{25}-\dfrac{15}{25}\right)^2:\dfrac{49}{125}\right].\dfrac{5}{6}\right\}-\dfrac{1}{6}\)
\(=\left\{\left[\left(\dfrac{-14}{25}\right)^2:\dfrac{49}{125}\right].\dfrac{5}{6}\right\}-\dfrac{1}{6}\)
\(=\left\{\left[\dfrac{196}{625}.\dfrac{125}{49}\right].\dfrac{5}{6}\right\}-\dfrac{1}{6}\)
\(=\left\{\dfrac{4}{5}.\dfrac{5}{6}\right\}-\dfrac{1}{6}\)
\(=\dfrac{2}{3}-\dfrac{1}{6}\)
\(=\dfrac{4}{6}-\dfrac{1}{6}\)
\(=\dfrac{3}{6}=\dfrac{1}{2}\)
Đổi `1` phút `20` giây `=60+20=80` giây
`=>1` phút `20` giây đi được: `1,5.80=120(m)`
\(t=1'20"=80"\\ s=v.t=1,5.80=120\left(m\right)\)