làm giúp mik nha
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Gọi thời gian đi từ A -> B là x ( giờ ) ( DK x > 1/3 )
Vì thời gian về ít hơn thời gian đi là 20p => Thời gian đi từ B về A là x - 1/3 ( giờ )
Vận tốc đi từ A-> B là 9km
Vận tốc đi về lớn hơn vận tốc cũ là 3km => Vận tốc lúc đi về là 12km
Vì quãng đường lúc về dài hơn quãng đường cũ 6km
=> Ta có pt : 9x + 6 = 12(x-1/3)
Giải pt ta được x = 10/3
Độ dài quãng đường AB là (10/3 - 1/3).12= 36km
Gọi độ dài quãng đường AB là x ( km ; x > 0 )
Thời gian người đó đi từ A đến B = x/9 ( giờ )
Khi đi từ B về A người đó chọn đường khác dài hơn 6km và đi với vận tốc lớn hơn 3km/h
=> Thời gian người đó đi từ B về A = (x+6)/12 ( giờ )
Nên thời gian về ít hơn thời gian đi 20 phút = 1/3 giờ
=> Ta có phương trình : x/9 - (x+6)/12 = 1/3
<=> x/9 - x/12 - 1/2 = 1/3
<=> x(1/9 - 1/12) = 5/6
<=> x.1/36 = 5/6
<=> x = 30 ( tm )
Vậy độ dài quãng đường AB là 30km

a) PTHH : \(C+O_2-t^o-CO_2\)
b) \(n_C=\frac{2,4}{12}=0,2\left(mol\right)\)
Theo pthh : \(n_{O_2}=n_C=0,2\left(mol\right)\)
=> \(V_{O_2}=0,2\cdot22,4=4,48\left(l\right)\)
=> \(V_{kk}=\frac{4,48}{20}\cdot100=22,4\left(l\right)\)

gọi t là thời gian đi từ A->B => thời gian lúc đi từ B->A là t+1/3
thời gian đi từ A-> B là
s=s=> v1*t=v2*(t+1/3)=> 50t=45t+15=> 5t=15=> t=3(h)
quãng đường AB là s=v*t=50*3=150(km)
vậy....

tạo o2 cũng nhiều cách
H2O được làm từ nhiều cái khác nhau
tổng hợp lại em có thể tìm trên Wikipedia tiếng Việt hay Wikipedia