K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

4 tháng 1 2022

Gọi quãng đường xe đi trong nửa thời gian đầu và nửa thời gian sau là \(M_1;M_2\)

Quãng đường xe đi trong nủa thời gian đầu là: \(M_1=v_1.\frac{1}{2}t=10t\)

Quãng đường xe đi trong nủa thời gian sau là: \(M_2=v_2.\frac{1}{2}t=15\)

Vận tốc trung bình của xe là: \(v_{tb}=\frac{M_1+M_2}{t}=\frac{10t+15t}{t}=\frac{25}{t}=25km/h\)

16 tháng 12 2021

I. Nội qui tham gia "Giúp tôi giải toán"

1. Không đưa câu hỏi linh tinh lên diễn đàn, chỉ đưa các bài mà mình không giải được hoặc các câu hỏi hay lên diễn đàn;

2. Không trả lời linh tinh, không phù hợp với nội dung câu hỏi trên diễn đàn.

3. Không "Đúng" vào các câu trả lời linh tinh nhằm gian lận điểm hỏi đáp.

Các bạn vi phạm 3 điều trên sẽ bị giáo viên của Online Math trừ hết điểm hỏi đáp, có thể bị khóa tài khoản hoặc bị cấm vĩnh viễn không đăng nhập vào trang web.

17 tháng 12 2021

Khi bánh xe quay được một vòng thì xe đi được quãng đường bằng chu vi của bánh xe. Quãng đường mà một vòng đi được là chu vi của vòng tròn:

S = C = 2πR = 2. 3,14. 0,3 = 1,884m.

Vậy để đi được 1 km = 1000m thì bánh xe phải quay

\(N=\frac{1000}{1,884}=530,8\) vòng

17 tháng 12 2021

e vừa k trên này là 2

5 tháng 2 2022

hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

8 tháng 12 2021

Tham khảo ạ :

Điều kiện cân bằng của một vật có mặt chân đế là giá của trọng lực phải xuyên qua mặt chân đế (hay trọng tâm “rơi ” trên mặt chân đế). Muốn tăng mức vững vàng của vật có mặt chân đế thì hạ thấp trọng tâm vật và tăng diện tích mặt chân đế của vật.

8 tháng 12 2021

Điều kiện cân bằng của một vật có mặt chân đế là gì?

-Điều kiện cân bằng của một vật có mặt chân đế: là giá của trọng lực phải xuyên qua mặt chân đế (hay là trọng tâm “rơi” trên mặt chân đế).

2 tháng 1 2022

a. \(x=5t^2+25t+25\)

\(\Rightarrow x_0=25m;v_0=25m/s;a=10m/s^2\)

b. Vận tốc vật lúc t = 5s là: \(v=v_0+at=25+10.5=75m/s\)

c. Quãng đường vật đi từ 5s đến 10s là: 

\(s=v_0.\left(t-t_0\right)+\frac{1}{2}a\left(t-t_0\right)^2=25\left(10-5\right)+\frac{1}{2}.10\left(10-5\right)^2=250m\)

Tốc độ trung bình lúc đấy là: \(v=\frac{s}{\left(t-t_0\right)}=\frac{250}{\left(10-5\right)}=50m/s\)

d. Quãng đường vật đi trong 4s là: \(s=v_0.t+\frac{1}{2}at^2=25.4+\frac{1}{2}.10.4^2=180m\)

Quãng đường vật đi trong 3s là: \(s=v_0.t+\frac{1}{2}at^2=25.3+\frac{1}{2}.10.3^2=120m\)

Quãng đường vật đi trong giây thứ 4 là: \(\Delta s=s_4-s_3=180-120=60m\)

4 tháng 1 2022

Độ cứng của lò xo là: \(F_{dh}=k.\Delta l\Rightarrow k=\frac{F_{dh}}{\Delta l}=1N/m\)

Lực đàn hồi xuất hiện khi lò xo dài 24cm là: \(F_{dh}=k.\Delta l=1\left(24-20\right)=4N\)