Cho 7,26 g hỗn hợp Na, Al và Al203 vào nước. Sau phản ứng, thể tích dung dịch là 0,5l. Lượng Na tan hết, miếng AI còn 0,3 g, Al203 còn 0,48 g. Thể tích khí thoát ra ở điều kiện tiêu chuẩn là 4,704l.
Tìm:
a) Thành phần của từng chất trong hỗn hợp
b) Tính nồng độ chất tạo thành trong dung dịch
K
Khách
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

9 tháng 1 2022
\(2CuO+C\rightarrow^{t^o}2Cu+CO_2\)
\(CO_2+Ca\left(OH\right)_2\rightarrow CaCO_3+H_2O\)
\(n_{CO_2}=\frac{5,5}{44}=0,125mol\)
\(n_{Cu}=2n_{CO_2}=0,25mol\)
\(m_{Cu}=0,25.64=16g\)
\(n_C=n_{CO_2}=0,125\)
\(m_C=0,125.12=1,5g\)


23 tháng 12 2021
Got nha em chị lớp 2 nhưng chị được học ở trường Ila luôn đó nhà chị giàu lắm