Câu 9: Để đổ một đoạn đường dài 20m, rộng 4,8m, người ta dung một loại bê tông trộn với tỉ lệ: 1 xi măng, 2 cát và 3 đá. Biết lượng đá cần dung để đổ đoạn đường đó là12m3. Hỏi:
A,Đoạn đường đó đổ dày bao nhiêu cm
B,Nếu đoạn đường đó đổ dày 15cm thì cần bao nhiêu mét khối
cát
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

(\(x+2\)) + ( 2\(\times\) \(x\) + 4) + ( 3 \(\times\) \(x\) + 6) = 400 \(\times\)0,12
\(x\) + 2 + 2 \(\times\) \(x\) + 4 + 3 \(\times\) \(x\) + 6 = 48
\(x\) \(\times\) ( 1 + 2 + 3) + ( 2 + 4 + 6) = 48
\(x\) \(\times\) 6 + 12 = 48
\(x\) \(\times\) 6 = 48 - 12
\(x\) \(\times\) 6 = 36
\(x\) = 36 : 6
\(x\) = 6

Lời giải:
Số lít dầu đựng trong thùng là:
$0,4\times 0,4\times 0,4=0,064$ (m3) ( $=64$ lít)
Dầu nặng số kg là: $64\times 1,7=108,8$ (kg)
Cả thùng dầu nặng: $108,8+2,2=111$ (kg)

87,5 \(\times\) \(x\) + 1,25 \(\times\) \(x\) = 20
\(x\) \(\times\) ( 87,5 + 1,25) = 20
\(x\) \(\times\) 88,75 = 20
\(x\) = 20 : 88,75
\(x\) = \(\dfrac{16}{71}\)
\(\dfrac{x+39}{7}\) = 35
\(x\) + 39 = 35 \(\times\) 7
\(x\) + 39 = 245
\(x\) = 245 - 39
\(x\) = 206

= 5/3 x ( 15/8 + 9/8) - 5/3
= 5/3 x 3 -5/3
=5- 5/3
= 10/3
nhớ tích cho mình nha mình cảm ơn rất nhìu

Gọi độ dài chiều rộng HCN ban đầu là 1 phần, chiều dài là 2 phần. Cả chu vi ban đầu là 6 phần. Sau khi ngăn cắt, tổng chu vi các hình chữ nhật là:
4 phần + 4 phần + 2 phần + 2 phần = 12 phần
Độ dài 1 phần:
112:12= 28/3 (cm)
Chiều rộng: 28/3 (cm)
Chiều dài: 28/3 x 2= 56/3 (cm)
Diện tích HCN ban đầu:
28/3 x 56/3= 1568/9 (cm2)
ta gọi 2 hình vuông lớn là a,b
gói 2 hình vuông nhỏ là x,y ( với x,y thuộc b)
=> chu vi hình vuông b là : 112 : 2= 56 ( cm)
=> chu vi hình vuông x+y là : 56 : 2 =28 (cm)
=> chu vi hình x=y là : 28 : 2= 14 ( cm )
=> cạnh 2 hình vuông x và y là : 14 : 4= 3,5 (cm)
=> chiều rộng hình vuông b là : 3.5 x 2= 7 (cm)
=> chiều dài hình chữ nhật là : 7+7= 14 ( cm)
vì cạnh hình vuông a = chiều rộng hình chữ nhật => chiều rộng hình chữ nhật lớn là : 56 : 4 = 14 ( cm )
=> diện tích hình chữ nhật ban đầu là : 14 x 14 = 196 ( cm )

Lời giải:
2 giờ 25 phút = 2 +$\frac{25}{60}$ giờ = $\frac{29}{12}$ giờ

Lời giải:
Đổi 4h30'=4,5h
Độ dài quãng đường AB là: $12\times 4,5=54$ (km)
Người đi từ B về A hết:
$54:45=1,2$ (h) = 1h12'
Người đó phải khởi hành từ:
$8h-1h12'=6h48'$
Bài1:Hai thành phố A và B cách nhau 135km.Một xe máy đi từ A đến B với vận tốc 42km/h và một xe đạp đi từ B đến A với vận tốc 12km/h.Hỏi sau bao lâu xe đạp và xe máy gặp nhau?Lúc gặp nhau xe máy cách B bao nhiêu km?

a) Thời gian ô tô đi trước là: 4 giờ 20 phút - 4 giờ = 20 phút = \(\dfrac{1}{3}\) giờ
Quãng đường ô tô đi trước là: 60 x \(\dfrac{1}{3}\) = 20 (km)
Thời gian xe khách đuổi kịp ô tô là: 20 : (70 - 60) = 2 (giờ)
Thời điểm xe khách đuổi kịp ô tô là: 4 giờ 20 phút + 2 giờ = 6 giờ 20 phút
b) Nơi gặp nhau cách A là: 70 x 2 = 140 (km)
Đ/S: a) 6 giờ 20 phút
b) 140 km
A. Thể tích bê tông:
\(12:\dfrac{3}{\left(1+2+3\right)}=24\left(m^2\right)\)
Độ dày đoạn đường: 24 : (20x4,8) = 24 : 96 = 0,4 (m) = 40 (cm)
b. đường dày 15cm thì thể tích bê tông là:
15cm = 0,15 (m)
0,15 x 20x4,8 = 14,4 (m3)
Thể tích cát cần dùng:
14,4 x2:(1+2+3) = 4,8 (m3)
Đáp số:
A. Thể tích bê tông:
12:3(1+2+3)=24(�2)12:(1+2+3)3=24(m2)
Độ dày đoạn đường: 24 : (20x4,8) = 24 : 96 = 0,4 (m) = 40 (cm)
b. đường dày 15cm thì thể tích bê tông là:
15cm = 0,15 (m)
0,15 x 20x4,8 = 14,4 (m3)
Thể tích cát cần dùng:
14,4 x2:(1+2+3) = 4,8 (m3)
Đáp số: