(1 điểm) Biểu diễn lực sau: Lực kéo tác dụng lên vật có phương nằm ngang, chiều từ trái qua phải, cường độ 3000 N, tỉ xích 1 cm ứng với 500 N.
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Đổi : \(6p=\dfrac{6}{60}h=\dfrac{1}{10}h;4p=\dfrac{4}{60}h=\dfrac{1}{15}h\)
\(v_1=\dfrac{S_1}{t_1}=\dfrac{1,2}{\dfrac{1}{10}}=12\left(km/h\right)\)
\(v_2=\dfrac{S_2}{t_2}=\dfrac{0,6}{\dfrac{1}{15}}=9\left(km/h\right)\)
\(v_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{1,2+0,6}{\dfrac{1}{10}+\dfrac{1}{15}}=10,8\left(km/h\right)\)
Tóm tắt:
s_1=1,2s1=1,2 km
t_1=6t1=6 phút =\dfrac{1}{10}=101 h
s_2=1,6s2=1,6 km
t_2=4t2=4 phút =\dfrac{1}{15}=151 h
v_1,v_{2,}v_{tb}=?v1,v2,vtb=?
Bài làm:
Tốc độ của người đó trên đoạn đường đầu tiên là:
v_1=\dfrac{s_1}{t_1}=12v1=t1s1=12 (km/h)
Tốc độ của người đó trên đoạn đường sau là:
v_2=\dfrac{s_2}{t_2}=9v2=t2s2=9 (km/h)
Tốc độ trung bình của người đó trên cả hai đoạn đường là:
v_{tb}=\dfrac{s_1+s_2}{t_1+t_2}=10,8vtb=t1+t2s1+s2=10,8 (km/h)

- Chuyển động đều là chuyển động mà vận tốc có độ lớn không thay đổi theo thời gian.
- Chuyển động không đều là chuyển động mà vận tốc có độ lớn thay đổi theo thời gian.
- Công thức tính vận tốc: v=\dfrac{s}{t}v=ts
Trong đó: ss là quãng đường đi được và tt là thời gian đi hết quãng đường đó.
- Chuyển động đều là chuyển động mà vận tốc có độ lớn không thay đổi theo thời gian.
- Chuyển động không đều là chuyển động mà vận tốc có độ lớn thay đổi theo thời gian.
- Công thức tính vận tốc: v=\dfrac{s}{t}v=ts
Trong đó: ss là quãng đường đi được và tt là thời gian đi hết quãng đường đó.

Thấy đúng thì tik cho mk nha!
a,1,245
b,4500000000
c,16000
d,1/800
e,0,65
f,4800
g,24
h,24
i,68