hay doi ra don vi mv cac gia tri sau 12v 0,2mv 50v 0,01v
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.



Phương trình chuyển động của xe: \(x=18+12t-1,2t^2\)
b) Độ dịch chuyển của xe từ \(t_1=1s\) đến \(t_2=7s\) là:
\(x_1=18+12\cdot1-1,2\cdot1^2=28,8m\)
\(x_2=18+12\cdot7-1,2\cdot7^2=43,2m\)
\(\Rightarrow\Delta x=x_2-x_1=43,2-28,8=14,4m\)
c) \(x=x_0+v_0t+\dfrac{1}{2}at^20=18+12t-1,2t^2\Rightarrow\left\{{}\begin{matrix}x_0=18m\\v_0=12m/s\\a=-1,2m/s^2\end{matrix}\right.\)
Thời gian xe đi từ \(t_1=1s\) đến \(t_2=7s\) là:
\(\Delta t=t_2-t_1=7-1=6s\)
\(\Rightarrow S=v_0t+\dfrac{1}{2}at^2=12\cdot6+\dfrac{1}{2}\cdot\left(-1,2\right)\cdot6^2=50,4m\)

Gọi \(D_0\) là khối lượng riêng của chất làm quả cầu
Điều kiện cân bằng: \(P\cdot OA=\left(P-F_A\right)\cdot OB\)
Mà \(OB=\dfrac{1}{4}AB\)
Khi đó: \(\left(P-F_A\right)\cdot\dfrac{3}{4}AB=P\cdot\dfrac{1}{4}AB\)
\(\Rightarrow3P-3F_A=P\Rightarrow2P=3F_A\)
Mặt khác: \(\left\{{}\begin{matrix}P=10\cdot D_0\cdot V\\F_A=10\cdot D\cdot V\end{matrix}\right.\)
Thay vào ta được: \(2\cdot10\cdot D_0.V=3\cdot10\cdot D\cdot V\)
\(\Rightarrow2D_0=3D\)
\(\Rightarrow D_0=\dfrac{3}{2}D=\dfrac{3}{2}\cdot1=1,5g/cm^3\)