Một ô tô chạy đường dài đoạn đường đầu dài 90km đi hết 2 giờ . Sau đó nghỉ 30 phút để sửa xe . Đoạn đường tiếp theo dài 30km đi hết 0.5 giờ
a) Tính tốc độ của ô tô trên mỗi đoạn đường
b) Tính tốc độ trung bình của ô tô trên cả đoạn đường trên
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Bờ ao cách mặt nước 50cm nên \(d=50cm=0,5m\)
Khoảng cách từ ngọn cây và ảnh của ngọn cây là:
\(d'=50cm-10cm=40cm\)
Ta có: \(\dfrac{h}{50}=\dfrac{40}{50}\Rightarrow h=\dfrac{50\cdot40}{50}=40m\)
máy bay từ Vinh-TP Hồ Chí Minh với tọa độ 200 km/h Tính thời gian bay biết quãng đường bay là 500 km
Thời gian bay từ Vinh-TP Hồ Chí Minh là:
500 : 200= 2,5 (giờ)
Đáp số: 2,5 giờ
Tick mình với nha, mình làm 3 bài luôn
Đổi 30 phút =0,5 giờ
Thời gian xe máy đi được trong 30 phút là:
40 x 0,5 = 20 ( km )
Đáp số: 20 km