Một mảnh đất hình chữ nhật có diện tích là 122,5m vuông và chiều dài là 24,5m vuông.Tính chiều Rộng của mảnh đất đó?
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Cách xác định lực đẩy Ác-si -met tác dụng lên vật băng lực kế là :
Treo vật cần xác định vào lực kế rồi nhúng chìm hoàn toàn vật đó trong nước.Lực kế chỉ bao nhiêu thì lực đẩy Ác-si met lớn bấy nhiêu.

Diện tích vật: \(S=\pi R^2=\pi\cdot\left(\dfrac{50\cdot10^{-3}}{2}\right)^2=\dfrac{\pi}{1600}\left(m^2\right)\)
Thể tích vật: \(V=S\cdot h=\dfrac{\pi}{1600}\cdot50\cdot10^{-3}=\dfrac{\pi}{32000}\left(m^3\right)\)
Lực đẩy Ác-si-mét tác dụng lên vật:
\(F_A=d\cdot V=10000\cdot\dfrac{\pi}{32000}=\dfrac{5\pi}{16}N\)

_Là đại lượng đặc trưng cho khả năng sinh công của vật, là số đo liên quan đến chuyển động vật chất, gồm cả các hạt cơ bản và từ trường
_ Cần quá trình biến đổi như trao đổi hoặc chuyển hóa năng lượng
chiều rộng của mảnh đất là
122,5/24,5=5 (m)
Chiều rộng của mảnh đất đó là:
122,5 : 24,5 = 5 (m)
Đáp số: 5 (m)