K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

23 tháng 9 2023

Giá tiền 6 lạng thịt và 12 lạng cá có giá tiền là

45000x2=90000 đồng

6 lạng thịt và 12 lạng cá hơn 6 lạng thịt và 2 lạng cá là

12-2=10 lạng cá

Giá tiền 10 lạng cá hay 1kg cá là

90000-55000=35000 đồng

Giá tiền 1 lạng cá là

35000:10=3500 đồng

Giá tiền 3 lạng thịt là

45000-3500x6=24000 đồng

Giá tiền 1 lạng thịt là

24000:3=8000 đồng

Giá tiền 10 lạng thịt hay 1 kg thịt là

8000x10=80000 đồng

 

23 tháng 9 2023

Mua ba lạng thịt và hai lạng cá hết: 55 000 : 2 = 27 500 (đồng)

Mua sáu lạng cá hơn mua 1 lạng cá là: 6 -1 = 5 (lạng)

Năm lạng cá ứng với số tiền là: 45 000 - 27 500 = 17500 (đồng)

Giá tiền của một lạng cá là: 17500 : 5 = 3500 (đồng)

Mua ba lạng thịt hết số tiền là: 45 000 - 3 500 x 6 = 24000 (đồng)

Giá tiền của một lạng thịt nạc là: 24 000 : 3 = 8 000 (đồng)

Đáp số:... 

22 tháng 9 2023

Bạn bổ sung đơn vị vào nhé.

Tổng chiều dài chiều rộng là :

    \(\dfrac{19}{2}:2=\dfrac{19}{4}\)

Chiều rộng là : 

     \(\dfrac{19}{4}:\left(1+3\right)\times1=\dfrac{19}{16}\)

Chiều dài là :

      \(\dfrac{19}{16}\times3=\dfrac{57}{16}\)

Diện tích là :

       \(\dfrac{19}{16}\times\dfrac{57}{16}=\dfrac{1083}{256}\)

( Lưu ý đơn vị diện tích là mét vuông hoặc cm vuông tùy theo đề nhé )

24 tháng 9 2023

bằng 1083/256 nhé

22 tháng 9 2023

=> X x (12 - 9 - 2) = 72

=> X x 1 = 72 

=> X = 72

22 tháng 9 2023

\(12\times x-9\times x-2\times x=72\\ =>x\times\left(12-9-2\right)=72\\ =>x\times1=72\\ =>x=72:1=72\)

22 tháng 9 2023

yes , i do

22 tháng 9 2023

Trường hợp xấu nhất: 

\(12+11+1=24\) lần

22 tháng 9 2023

Tuổi bố hiện tại là:

\(30:\left(4-1\right)\cdot4=40\left(tuổi\right)\)

Khi bố gấp 3 lần tuổi con thì tuổi bố là:

\(30:\left(3-1\right)\cdot3=45\left(tuổi\right)\)

Vậy thời gian cần thêm để bố gấp 3 lần tuổi con:

\(45-40=5\left(năm\right)\)

22 tháng 9 2023

30 tuổi là só tuổi ba hơn con

 

mà 30 cũng chính là : 3 - 1 = 2 phần 

 

khi tuổi ba gấp 3 lần tuổi con

 

tuổi con lúc đó :

30 : 2 = 15 ( tuổi )

 

tuổi con hiện nay :

 

30 : ( 4 - 1 ) = 10 ( tuổi )

 

vậy là 5 năm sau 

23 tháng 9 2023

hiệu 2 số lúc sau là

175-13=62

TA CÓ SƠ ĐỒ ...

số bé là 

[62:(5-3).3]-13=80

số lớn là

80+175=255

                     đáp số:......

27 tháng 9 2023

Ta thấy: 8 x 9=72; 6 x 12=72; 4 x 18=72; 2 x 36=72. 

Sử dụng tính chất phân phối của phép nhân với phép cộng.

 Ta có: 72 x(10 + 25 + 66) - 72 

         = 72 x 101 - 72

         = 7272 - 72 

         = 7200.

 ☘nat

22 tháng 9 2023

\(\dfrac{2}{x}=\dfrac{x}{8}\)

\(x\cdot x=2\cdot8=16\)

\(16=4\cdot4\) nên \(x=4\)

\(\dfrac{x}{3}=\dfrac{4}{y}\)

\(x\cdot y=4\cdot3=12\)

 

\(x=4;y=3\)

\(x=3;y=4\)

\(x=2;y=6\)

\(x=6;y=2\)

\(x=1;y=12\)

\(x=12;y=1\)

22 tháng 9 2023

\(\dfrac{2}{x}=\dfrac{x}{8}\) nên \(2\times8=x\times x\) 

\(\Rightarrow16=x\times x\)

\(\Rightarrow4\times4=x\times x\)

\(\Rightarrow x=4\)

 Thay vào \(\dfrac{x}{3}=\dfrac{4}{y}\) \(\Rightarrow\dfrac{4}{3}=\dfrac{4}{y}\)

\(\Rightarrow4\times y=3\times4\)

\(\Rightarrow4\times y=12\)

\(\Rightarrow12\div4=3=y\)

Vậy x=4; y=3

22 tháng 9 2023

1 quyển vở có số tiền là 

15000 : 6 = 2500 đồng 

9 quyển vở có số tiền là 

2500 x 8 = 20000 đồng 

đáp số : 20000 đồng

22 tháng 9 2023

mua 1 quyển hết số tiền là

15000:6=2500 (đ)

Mua 8 quyển hết số tiền là

2500 x 8=20000 (đ)

đ/s: 20000 đ

 

22 tháng 9 2023

Mẹ đã bán 15 quả mỗi loại như vậy mẹ đã bán đi 30 quả trứng.

Vậy số trứng gà và vịt còn lại là:

170 - 30 = 140 (quả)

Số trứng gà còn lại là:

140 : (2 + 5) x 2 = 40 (quả)

Số trứng vịt còn lại là:

140 - 40 = 100 (quả)

Số trứng gà lúc đầu là:

40 + 15 = 55 (quả)

Số trứng vịt lúc đầu là:

100 + 15 = 115 (quả)

Đáp số: 55 quả trứng gà; 115 quả trứng vịt