Trình bày vai trò của vi khuẩn trong tự nhiên.
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Gọi công thức của hợp chất là CxHyOz.
Khối lượng phân tử của hợp chất là 12.x + 1.y + 16.z = 60.
%O = 100% - %C - %H = 100% - 40,00% - 6,67% = 53,33%
Ta có:
%C = \dfrac{12.x.100\%}{60}=40\%6012.x.100%=40%
%H = \dfrac{1.y.100\%}{60}=6,67\%601.y.100%=6,67%
%O = \dfrac{16.z.100\%}{60}=53.33\%6016.z.100%=53.33%
⇒ x = 2 ; y = 4 ; z = 2.
Vậy công thức của hợp chất là C2H4O2.
Gọi công thức của hợp chất là CxHyOz.
Khối lượng phân tử của hợp chất là 12.x + 1.y + 16.z = 60.
%O = 100% - %C - %H = 100% - 40,00% - 6,67% = 53,33%
Ta có:
%C = \dfrac{12.x.100\%}{60}=40\%6012.x.100%=40%
%H = \dfrac{1.y.100\%}{60}=6,67\%601.y.100%=6,67%
%O = \dfrac{16.z.100\%}{60}=53.33\%6016.z.100%=53.33%
⇒ x = 2 ; y = 4 ; z = 2.
Vậy công thức của hợp chất là C2H4O2.

-Nguyên tố A là nguyên tố Carbon( C)
- Nguyên tố A nằm ở nhóm IVA , thuộc chu kì 2 .
- Nguyên tố A là Phi kim .
Vị trí
_Ô số 6
_Nhóm IVA
_Chu kì 2
_Nguyên tô p
=>A là phi kim

a. Sử dụng tính chất ảnh đối xứng với vật qua gương để vẽ ảnh A' của A và B' của B sau đó nối A'B'.
b. Góc tới là: i = 90o - 30o = 60o
Góc phản xạ là: i' = i = 60o
Dựa vào ĐLPXAS vẽ tia phản xạ sao cho góc phản xạ bằng góc tới.
Góc hợp bởi tia tới và tia phản xạ là: i + i' = 120o

- Biện pháp:
+ Sử dụng cửa cách âm để làm giảm tiếng ồn đến tai.
+ Làm trần vách thạch cao
+ Trồng cây xanh giảm tiếng ồn
Chúc bạn học tốt nhe >w<
- Xây dụng tường cao, hàng rào xung quanh nhà.
- Trồng nhiều cây xanh trong và xung quanh nhà, trồng thảm cỏ trước sân nhà.
- Sử dụng cửa kính hai lớp, đồ nội thất bằng gỗ,... để hạn chế tiếng ồn.
- Làm biển "Vui lòng giữ trật tự" đặt trước cửa để nhắc nhở mọi người không làm ồn quanh khu vực nhà mình.

Thời gian người đó đi trên 4km đầu là 12 :4 = 3(h)
Thời gian người đó đi trên 3 km tiếp theo là: 9:3 = 3(h)
Tốc độ trung bình của người đó trên cả quảng đường là:
(12+9):(3+3) = 3,5 (km/h)
a) Thời gian người đó đi hết 4 km đầu tiên là:
t_1=\dfrac{s_1}{v _1}=\dfrac{4}{12}=\dfrac{1}{3}t1=v1s1=124=31 (h)
Thời gian người đó đi hết 3 km sau là:
t_2=\dfrac{s_2}{v_2}=\dfrac{3}{9}=\dfrac{1}{3}t2=v2s2=93=31 (h)
Tốc độ trung bình trên cả quãng đường là:
v=\dfrac{s_1+s_2}{t_1+t_2}=\dfrac{4+3}{\dfrac{1}{3}+\dfrac{1}{3}}=10,5v=t1+t2s1+s2=31+314+3=10,5 (km/h)

Em đang trong độ tuổi dậy thì.
- Tốc độ tăng trưởng của các em ở giai đoạn này diễn ra hết sức nhanh chóng nhờ quá trình lớn lên và phân chia của tế bào.
- Các lưu ý:
+ Ăn uống đủ chất, cân đối
+ Nên cung cấp nhiều protein và canxi trong chế độ ăn
+ Ngủ đúng giờ, không nên ngủ muộn (sau 10 giờ tối)
+ Thường xuyên rèn luyện, tập thể dục, thể thao
(1 điểm) Hãy nêu cách để có được nước muối sạch khi muối ăn lẫn một số hạt sạn không tan trong nước.

Hòa tan muối ăn có lẫn một số hạt sạn không tan vào nước. Lọc dung dịch để thu được nước muối sạch vì khi lọc, các hạt sạn có kích thước lớn hơn sẽ bị loại bỏ.
– Tham gia vào quá trình phân hủy xác sinh vật và chất thải hữu cơ giúp làm sạch môi trường.
– Vi khuẩn cố định đạm giúp cây trồng có thể sử dụng nguồn nitơ trong không khí.