K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

15 tháng 11 2024

\(n_{Fe}=\dfrac{8.4}{56}=0,15\left(mol\right)\)

\(Fe+2HCl\rightarrow FeCl_2+H_2\uparrow\)

0,15    0,3         0,15

\(m_{HCl}=0,3\cdot36,5=10,95\left(gam\right)\)

14 tháng 11 2024

Em cần gấp mn ơii deadlind díii

14 tháng 11 2024

nguyên tố X = M=m:n=8.4:0.3=28(g/mol)

28:2=14=> nguyên tố X là Nitrogen(N)

14 tháng 11 2024

Nguyên tố có khối lượng mol bằng1414 g/mol là nitơ (N).

12 tháng 11 2024

Thể tích khoảng 0,099 m3

8 tháng 11 2024

hóa học:a,b

vật lý:c,d