KHTN lớp 7 phần Vật lý ai help mình với
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


Thời gian người đó đi trên quãng đường 8km là:
\(t_1=\dfrac{S_1}{v_1}=\dfrac{8}{12}=\dfrac{2}{3}h\)
Thời gian người đó đi trên quãng đường 12km là:
\(t_3=\dfrac{S_2}{v_2}=\dfrac{12}{9}=\dfrac{4}{3}h\)
Tốc độ của người đi xe trên cả quãng đường là:
\(v_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2+t_3}=\dfrac{8+12}{\dfrac{2}{3}+\dfrac{40}{60}+\dfrac{4}{3}}=7,5km/h\)

Quãng đường truyền âm:
\(S=v\cdot t=1500\cdot1=1500m\)
Độ sâu của đáy biển:
\(h=\dfrac{S}{2}=\dfrac{1500}{2}=750m\)

Đổi 6 phút = \(\dfrac{1}{10}h\)= 360s
Vận tốc của bạn hải là: \(1:\dfrac{1}{10}=10\)km/h
Đổi 1km = 1000m
Vận tốc của bạn Hải theo đơn vị m/s là: \(1000:360\approx2,8\) m/s
Một cách đổi khác là bạn lấy đơn vị km/h chia cho 3,6 sẽ ra đơn vị m/s

Mặt trống rung động làm cho không khí xung quanh cũng rung động. Rung động này lan truyền trong không khí. Khi rung động lan truyền tới miệng ống sẽ làm cho tấm ni lông rung động và làm cho các mẩu giấy chuyển động. Tương tự như vậy, khi rung động lan truyền tới tai ta, sẽ làm màng nhĩ rung động, nhờ đó ta có thể nghe được âm thanh.

Thời gian người đó hét sau khi nghe thấy tiếng vọng:
\(t=\dfrac{2S}{v}=\dfrac{2\cdot153}{340}=0,9s\)