1 thuyền đánh cá chuyển động ngược dòng nước làm rớt 1 cái phao. Do không phát hiện kịp, thuyền tiếp tục chuyển động thêm 30 phút nữa thì mới quay lại và gặp phao tại nơi cách chỗ rớt 5km. Tìm tốc độ của dòng nước
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.
Thiếu đề bài rồi bạn ; tính lực đẩy acsimet cần phải có trọng lượng riêng chất lỏng
ezzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
Bài làm :
a) Vì khối gỗ cân bằng nên :
\(P=F_A\Leftrightarrow d.V=d_d.\frac{1}{2}V\Leftrightarrow d=4000\left(N\text{/}m^3\right)\)
Vậy khối lượng riêng khối gỗ là : D=d/10=4000/10=400 (kg/m3)
b) Thể tích của vật là :
\(V=\frac{m}{D}=\frac{0,2}{400}=5.10^{-4}\left(m^3\right)\)
Vậy lực đẩy Acsimet tác dụng lên vật là :
\(F_A=d_d.\frac{V}{2}=8000.\frac{5.10^{-4}}{2}=2\left(N\right)\)