(1 điểm) Tính khối lượng của 2 lít nước và 3 lít dầu hỏa, biết khối lượng riêng của nước và dầu hỏa lần lượt là: 1 000 kg/m3 và 800 kg/m2.
Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.


nO2=a;nN2=4a��2=�;��2=4�
PTHH: 2SO2+O2V2O5⟷2SO32��2+�2⟷�2�52��3
Bđ: a� a�
Pư: 2x2� x� 2x2�
Sau: a−2x�−2� a−x�−� 2x2�
Bảo toàn khối lượng: mA=mB⇒nA.MA=nB.MB��=��⇒��.��=��.��
⇒MAMB=nBnA⇒6a−x6a=0,93⇒x=0,42a⇒����=����⇒6�−�6�=0,93⇒�=0,42�
Do nSO22=a2<nO21=a���22=�2<��21=�
⇒ Hiệu suất tính theo SO2��2
⇒H=2.0,42aa.100%=84%

\(\left(1\right)Fe+2HCl\rightarrow FeCl_2+H_2\\ \left(2\right)FeCl_2+2KOH\rightarrow Fe\left(OH\right)_2+2KCl\\ \left(3\right)Fe\left(OH\right)_2+H_2SO_4\rightarrow FeSO_4+2H_2O\\ \left(4\right)FeSO_4+Mg\rightarrow MgSO_4+Fe\)
1)Fe+H2SO4→FeSO4+H2(2)FeSO4+BaCl2→BaSO4↓+FeCl2(3)2KOH+FeCl2→Fe(OH)2↓+2KCl(4)Fe(OH)2→(to)FeO+H2O(5)FeO+CO→(to)Fe+CO2

\(Fe_2O_3=\dfrac{24}{160}=0,15\left(mol\right)\\ PTHH:Fe_2O_3+3H_2SO_4\rightarrow Fe_2\left(SO_4\right)_3+3H_2O\\ n_{Fe_2\left(SO_4\right)_3}=n_{Fe_2O_3}=0,15\left(mol\right)\\ a,m_{Fe_2\left(SO_4\right)_3}=400.0,15=60\left(g\right)\\ b,n_{H_2SO_4}=3n_{Fe_2O_3}=3.0,15=0,45\left(mol\right)\\ C_{MddH_2SO_4}=\dfrac{0,45}{0,2}=2,25\left(M\right)\\ c,V_{ddsau}=V_{ddH_2SO_4}=0,2\left(l\right)\\ C_{MddFe_2\left(SO_4\right)_3}=\dfrac{0,15}{0,2}=0,75\left(M\right)\)

Đó đây - đây thây, đây này, đây nè,... nhiều lắm em ơi.


Olm chào em. Cảm ơn em đã đồng hành cùng olm trong thời gian qua.
Hiện nay olm cũng đang bổ sung và cập nhật rất nhiều video mới. Dự định sẽ up load trong thời gian tới.
Chúc em học tập vui vẻ và hiệu quả cùng olm em nhé!

Tuyến vị là tuyến chất ra dịch vị là chất lỏng trong suốt, không màu và hơi sánh, thành phần chính của chất dịch là acid clohydric và enzym tiêu hóa. Tuyến vị nằm ở dạ dày.
Chọn B. Dạ dày
Đổi 2 lít = 2 dm3 = 0,002m3 ; 3 lít = 3dm3=0,003m3
Khối lượng của 2 lít nước:
\(m_{nước}=V_{nước}.D_{nước}=0,002.1000=2\left(kg\right)\)
Khối lượng của 3 lít dầu hoả:
\(m_{dầu}=V_{dầu}.D_{dầu}=0,003.800=2,4\left(kg\right)\)