K
Khách

Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

16 tháng 3

giá tiền 1kg muối:

20000 : 2 = 10000 (đồng)

số kg muối mua được:

100000 : 10000 = 10 (kg)

đáp số: 10kg

16 tháng 3

10 KG


20 tháng 9 2019

3 kg đường và 5 kg muối phải trả 25200 đồng (A)

2 kg đường và 4 kg muối phải trả 17600 đồng (B)

Lấy (A) nhân với 2 và lấy (B) nhân với 3 ta được:

6 kg đường và 10 kg muối phải trả 50400 đồng (A’)

6 kg đường và 12 kg muối phải trả 52800 đồng (B’)

Lấy (B’) trừ đi (A’) ta được:

2 kg muối phải trả 2400 đồng.

Giá mua 1 kg muối là:

2400 : 2 = 1200 (đồng)

Giá mua 4 kg muối là:

1200 × 4 = 4800 (đồng)

Giá mua 2 kg dường là:

17600 – 4800 = 12800 (đồng)

Giá mua 1 kg đường là:

12800 : 2 = 6400 (đồng)

Đáp số: 1 kg muối: 1200 đồng.

1 kg đường: 6400 dồng.

5 tháng 12 2021

3 kg đường và 5 kg muối phải trả 25 200 đồng (A)

2 kg đường và 4 kg muối phải trả 17 600 đồng (B)

Lấy (A) nhân với 2 và lấy (B) nhân với 3 ta được:

6 kg đường và 10 kg muối phải trả 50 400 đồng (A')

6 kg đường và 12 kg muối phải trả 52 800 đồng (B')

Lấy (B') trừ đi (A') ta được:

2 kg muối phải trả 2400 đồng.

Giá mua 1 kg muối là:

      2400:2=1200(đồng)

Giá mua 4 kg muối là:

     1200x4=4800(đồng)

Giá mua 2 kg đường là:

17 600-4 800=12 800(đồng)

Giá mua 1 kg đường là:

12 800:2=6 400(đồng)
        Đáp số: 1 kg muối: 1 200 đồng
                      1 kg đường: 6 400 đồng.

                  Chúc bạn học tốt.

27 tháng 12 2016

Bác năm mua 50 kg gạo giá :

9500 x 50 = 475000 ( dong )

 Bác Hoa mua 1 kg gao với giá :

9500 - 1000 = 8500 ( dong )

Bác Hoa  mua 54 kg gạo với giá :

8500 x 54 = 459000 ( dong )

Cả hai bác mua hết :

475000 +  459000 = 934000 ( dong )

             Đáp số : 934000 ( đông )

27 tháng 12 2016

số tiền bác năm mua là : 50 x 9500 = 475000

số tiền bác Hoa mua là : 54 x 8500 = 459000

số tiền hai bác mua là : 475000 + 459000 = 934000

29 tháng 4 2018

bạn ơi hình như bài này cho lộn số thì phải

29 tháng 4 2018

bạn viết sai đề à.300.000 đồng có chia hết cho 17 kg đâu!

27 tháng 12 2016

bác mai mua hết số tiền là:

   (15*5500)+(25*8500)=295000

9 tháng 7 2017

a) Số tiền mua bát là:

2500 x 5 = 12500 (đồng)

Số tiền mua đường là:

6400 x 2 = 12800 (đồng)

Số tiền mua thịt là:

35000 x 2 = 70000 (đồng)

b) Số tiền mua tất cả số hàng trên là: 12500 + 12800 + 70000 = 95300 (đồng)

c) Số tiền còn lại là: 100 000 - 95300 = 4700 (đồng)

21 tháng 4 2019

a) Số tiền mua bát là:

2500 x 5 = 12500 (đồng)

Số tiền mua đường là:

6400 x 2 = 12800 (đồng)

Số tiền mua thịt là:

35000 x 2 = 70000 (đồng)

b) Số tiền mua tất cả số hàng trên là: 12500 + 12800 + 70000 = 95300 (đồng)

c) Số tiền còn lại là: 100 000 - 95300 = 4700 (đồng)

27 tháng 6 2017

a) số tiền mua 5 cái bát là : 9500x5=47500(đ)

    số tiền mua 3 kg đường là :9000x3=27000(đ)

    số tiền mua 2 kg thịt là 85000x2=170000(đ)

b) Bác Lan mua tất cả hết : 47500+27000+170000=244500(đ)

c) số tiền còn lại của bác Lan là : 500000-244500=255500(đ)

11 tháng 6 2017

Số tiền của Mai sau khi mua hết 4/5 số tiền :

(20600+1600):2=11100(đồng)

Số tiền của Hồng sau khi mua hết 2/3 số tiền :

20600-11100=9500(đồng)

Phân số chỉ số tiền còn lại của Mai sau khi mua :

1 - 4/5 = 1/5 (số tiền)

Số tiền của Mai ban đầu :

11100 x 5 =55500 (đồng)

Phân số chỉ số tiền của Hồng sau khi mua :

1 - 2/3= 1/3 (số tiền)

Số tiền của Hồng ban đầu :

9500 x 3 =28500(đồng)

Đáp số : 55500 đồng ; 28500 đồng

11 tháng 6 2017

phân số chỉ số tiền còn lại của Mai là:1-4/5=1/5( số tiền mang đi)

phân số chỉ số tiền còn lại của Hồng là:1-2/3=1/3(số tiền mang đi)

ta có sơ đồ chỉ số tiền còn lại của 2 bạn sau khi mua sách là:

Hồng:+---+---+---+

Mai:+---+---+---+---+---+(Mai nhiều hơn Hồng 1600 đồng);<số tiền của 2 bạn còn lại là:20600>

số tiền của Mai còn lại là:

(20600+1600):2=11100(đồng)

số tiền còn lại của Hồng là:

20600-11100=9500( đồng)

số tiền mang đi của bạn Hồng là:

9500x3=28500( đồng)

số tiền mang đi của Mai là:

11100x5=555009đồng)

           đ/s...