Hãy nhập câu hỏi của bạn vào đây, nếu là tài khoản VIP, bạn sẽ được ưu tiên trả lời.

Sau mỗi giờ, mỗi xe đi số km là:
35+55=90(km)
a, Thời gian xe máy và ô tô gặp nhau là:
180:90=2 (giờ)
Vậy sau 2 giờ xe máy và ô tô gặp nhau
b. Nơi gặp nhau cách A là :
35 x 2 = 70 ( km )
Tổng hai vận tốc là:
35+55=90(km/giờ)
a, Hai xe gặp nhau sau:
180÷90=2(giờ)
b, Địa điểm gặp nhau cách A:
35×2=70(km)
Đáp số :a, 2 giờ
b,70 km

Bài 1 :
Bài giải :
Người đó đi quãng đường AB hết số thời gian là :
64,575 : 28,7 = 2,25 ( giờ )
Đổi 2,25 giờ = 2 giờ 15 phút
Người đi xe máy đó đến B lúc :
7 giờ 30 phút + 2 giờ 15 phút = 9 giờ 45 phút
Đáp số : 9 giờ 45 phút
Bài 2 :
Bài giải :
Tổng vận tốc của ô tô và xe máy là :
30 + 45 = 75 ( km/giờ )
Thời gian để ô tô gặp xe máy là :
90 : 75 = 1,2 giờ
Đổi 1,2 giờ = 1 giờ 12 phút
Đáp số : 1 giờ 12 phút.
Bài 3 :
Bài giải :
Tổng vận tốc của cả hai ô tô là :
45,8 + 39,7 = 85,5 ( km/giờ )
Thời gian để hai ô tô gặp nhau là :
119,7 : 85,5 = 1,4 ( giờ )
Đổi 1,4 giờ = 1 giờ 24 phút
Đáp số : 1 giờ 24 phút

Bài làm:
Bài 1:
Gọi v1;v2 lần lượt là vận tốc của ô tô và xe máy
Gọi t là thời gian từ khi xuất phát đến khi 2 xe gặp nhau, ta có:
\(v_1.t+v_2.t=AB\)
\(\Leftrightarrow45t+30t=120\)
\(\Leftrightarrow75t=120\)
\(\Rightarrow t=\frac{120}{75}=1,6\left(h\right)\)
Vậy sau 1,6h thì 2 xe sẽ gặp nhau
Bài 2:
Đổi nửa giờ = 0,5 giờ
Gọi v1;v2 là vân tốc của xe ô tô lớn và ô tô con
Gọi t là thời gian từ khi xe ô tô con xuất phát đến khi 2 xe gặp nhau
Ta có sau nửa giờ ô tô lớn đi được là:
\(40.0,5=20\left(km\right)\)
Nên lúc đó khoảng cách giữa 2 xe là:
140 - 20 = 120 (km)
Ta có:
\(v_1.t+v_2.t=120\)
\(\Leftrightarrow100t=120\)
\(\Rightarrow t=1,2\left(h\right)\)
=> t = 1 giờ 12 phút
Thời gian 2 ô tô gặp nhau là:
7 giờ + 30 phút + 1 giờ 12 phút = 8 giờ 42 phút

khoảng cách giữa xe máy và ô tô là
30 x 2 = 60 [km]
thời gian ô tô đuổi kịp xe máy là
60 : [50 - 30] = 3 [giờ]

a: Sau 2h xe máy đi được 2*30=60km
Hiệu vận tốc hai xe là 60-30=30km/h
Hai xe gặp nhau sau 60/30=2h
b: Hai xe gặp nhau lúc 7h30+2h=9h30

Lời giải:
Tổng vận tốc hai xe: $45+30=75$ (km/h)
Hai xe gặp nhau sau: $120:75=1,6$ (giờ)
Điểm gặp nhau cách A số km là:
$45\times 1,6=72$ (km)

a hiệu số thời gian là:
9 giờ 15 -7 giờ 15=2 giờ
ô tô gặp xe máy lúc:
2 x55=110(phút)
=1 giờ 50 phút
đáp số:1 giờ 50 phút
Bài giải
Đổi nửa tiếng = 0,5 giờ
Người đi từ A đi được số ki - lô mét trong vòng nửa tiếng là:
30x 0,5 = 15 ( km )
Quãng đường còn lại sau khi xe máy đi được 15 km là:
210 - 15 = 195 (km)
Thời gian để hai xe gặp nhau là :
195 : ( 30 + 35) = 3 ( giờ )
Đáp số : 3 giờ
* Chúc bạn học tốt!